Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
DMZ bar vẫn mở cửa đón khách bất chấp lệnh cấm của UBND tỉnh trong thời điểm virus corona đang diễn biến phức tạp.
Lượt xem: 729
Ngày gửi: 20:35 18/03/2020
Hạn xử lý: 30/03/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi tiếp nhận phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Phú Hội đã tiến hành kiểm tra, làm việc với đại diện cơ sở kinh doanh DMZ Bar như sau:

Trong buổi làm việc: Bà Nguyễn Thị Hương- đại diện công ty cổ phần du lịch DMZ trình bày sau khi nhận được công văn số 1031/UBND-TC ngày 13/3/2020 của UBND thành phố về việc tạm dừng một số hoạt động tập trung đông người thì công ty đã đóng cửa kinh doanh lĩnh vực ăn uống tại nhà hàng DMZ Bar tại 60 Lê Lợi. Tối ngày 18/3/2020 là một số nhân viên và ban lãnh đạo công ty đang họp tại quán chứ không có hoạt động kinh doanh.

Công ty DMZ Bar cam kết tiếp tục chấp hành nghiêm công văn số 1031/UBND-TC của UBND thành phố. (Đính kèm biên bản làm việc với đại diện công ty cổ phần du lịch DMZ)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:17 20/03/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vì sao khi gửi phản ánh UBND phường không lên kiểm tra liền để xem quán hoạt động kinh doanh hay không mà đợi 2 ngày sau mới đến làm việc. Như vậy sao xử lý nhanh và chính xác được. Nhìn vào bức ảnh cũng đủ thấy là quán đang hoạt động kinh doanh chứ phải họp hành gì đâu? Xử lý phản ánh chậm vậy thì tôi nghĩ có vấn đề. UBND phường xem camera phường là biết ngay quán nào hoạt động quán nào ko hoạt động cũng biết hết rồi.
CDTC (1) - 14:37 23/03/2020
Sau khi nhận được phản ánh vào ngày 18/3/2020. UBND phường đã lập tức tổ chức đoàn làm việc với cơ sở kinh doanh tại 60 Lê Lợi vào ngày 19/3/2020 và thông tin lại cổng đô thị thông minh ngay lập tức. (chi tiết ngày làm việc tại biên bản đính kèm)
Phường Phú Hội - 07:51 26/03/2020
cảm ơn bạn đã quan tâm sâu sắc đến an ninh trật tự thành phố! Phiền bạn lần sau có gặp tình huống tương tự lúc ngoài giờ hành chính, bạn nhảy vào quán chụp ảnh hô hào cho quần chúng vào ktra, thể nào cũng có trực ban thành phố đến đúng lúc. cố gắng phát huy bạn nhé! thân ái!
CDTC (4) - 13:28 30/03/2020
Anh gửi lúc 20:35 lúc đó trung tâm giám sát điều hành ai tiếp nhận để phân phối về phường mà a đòi kiểm tra liền, phản ánh hoặc tương tác thì cũng phải nên nghiên cứu kỉ nhé. Cảm ơn.
CDTC (2) - 10:48 27/03/2020
Cám ơn quý ông (bà) đã tương tác và chia sẻ.
Phường Phú Hội - 10:54 27/03/2020
Đúng rồi, giờ đó ngoài giờ hành chính mà cán bộ thì có phải làm 24/24 đâu mà đòi xử lý liền. Hôm sau họ về làm việc nhanh như vậy thì còn chê gì nữa. Còn nói họ có vấn đề nữa, cẩn thận phát ngôn đi.
CDTC (3) - 10:55 27/03/2020
Tôi thực sự hài lòng vì Huế mình đã có Hues, hài lòng hơn khi dịch vụ thực hiện quá tốt. Chúc các cán bộ công tác tại Hues nhiều sức khoẻ và luôn nhiệt huyết để Huế trở thành một thành phố thông minh và đáng sống!
CDTC (5) - 12:25 02/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505