Phản ánh, kiến nghị
Theo thông báo từ Ủy ban nhân dân tỉnh, công ty TNHH Thuận Thảo có bán khẩu trang vải kháng khuẩn do Công ty Cổ phần Dệt may Huế sản xuất. Tuy nhiên hôm nay tôi đến địa chỉ ở số 205 Phan Đình Phùng để mua khẩu trang, thì cửa hàng bán sản phẩm không phải của Công ty Cổ phần Dệt may và bao bì không có nhãn mác. Vì vậy đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra, tránh trường hợp bán hàng không có nguồn gốc và hàng giả, ảnh hưởng đến người tiêu dùng trong thời điểm dịch bệnh có diễn biến phức tạp.
1/2
1
2
Lượt xem: 394
Ngày gửi: 15:39 11/03/2020
Hạn xử lý: 20/03/2020
Kết quả xử lý
Cục Quản lý thị trường

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Cục Quản lý thị trường tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Đội Quản lý thị trường số 2 xác minh, xử lý; kết quả như sau:

Ngày 11/3/2020 Đội Quản lý thị trường số 2 đã tiến hành thẩm tra xác minh tại Nhà thuốc Thuận Thảo 2 – 205 Phan Đình Phùng, TP Huế với kết quả như sau:

Tại thời điểm thẩm tra, xác minh Nhà thuốc Thận Thảo 2 - 205 Phan Đình Phùng cũng như các Nhà thuốc khác thuộc Công ty TNHH Thuận Thảo ngoài việc kinh doanh khẩu trang vải kháng khuẩn của Công ty cổ phần dệt may Huế còn kinh doanh khẩu trang vải của công ty cổ phần may Vinatex Hương Trà phục vụ người dân trong công tác phòng chống dịch. 

Số lượng khẩu trang 107 khách hàng mua là sản phẩm của công ty cổ phần Vinatex Hương Trà không phải là sản phẩm của Công ty cổ phần dệt may Huế. Trên từng sản phẩm không có địa chỉ, tên cơ sở sản xuất nhưng trên từng thùng sản phẩm (200 cái/thùng) có tên sản phẩm, cơ sở sản xuất và được đóng dấu của công ty. (Đính kèm hình ảnh)

Cục Quản lý thị trường tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:07 30/03/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505