Phản ánh, kiến nghị
Trên đường SÔNG NHƯ Ý, phường An Đông hiện nay có hiện tượng xây dựng nhà ở, mua bán đất, người dân truyền tai nhau là nhà nước đã xóa quy hoạch khu vực này, khu vực này không còn quy hoạch làm công viên nữa. Đề nghị Phường An Đông, đội quy tắc đô thị, Ban Đô thị mới kiểm tra để hướng dẫn, xử lý (nếu có) và kiến nghị họp tổ dân phố để thông tin cho người dân biết tình trạng quy hoạch khu vực, để người dân rõ, tránh tình trang xây dựng trái phép, mua bán đất trái quy định.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 392
Ngày gửi: 12:56 02/03/2020
Hạn xử lý: 11/03/2020
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông kiểm tra và trả lời như sau:

Vào ngày 22/01/2020 UBND tỉnh Thừa Thiên Huế đã ban hành quyết định số 279/QĐ- UBND về việc Phê duyệt điều chỉnh cục bộ một số nội dung Quy hoạch phân khu (tỷ lệ 1/2000) Khu A-Đô thị mới An Vân Dương, tỉnh Thừa Thiên Huế đối với các khu đất có ký hiệu CX1. CX2, OTM5, OTM6 và khu vực nút giao vòng xuyến tuyến đường Võ Nguyên Giáp và đường Tố Hữu.

Đối với một số thửa đất của các hộ gia đình dọc tuyến đường Sông Như Ý trước đây thuộc quy hoạch chỉnh trang (không giải tỏa). Quyết định điều chỉnh quy hoạch trên UBND phường đã niêm yết công khai tại trụ sở UBND phường và gửi tổ dân phố thông báo cho các hộ dân.

Tuy nhiên, để trả lời cụ thể thông tin quy hoạch từng thửa đất của hộ gia đình. UBND phường đề nghị công dân liên hệ UBND phường để được cung cấp thông tin cụ thể.

Về phía UBND phường đã tiến hành lập Biên bản vi phạm hành chính vào ngày 28/2/2020 đối với ông Nguyễn Đắc Vĩnh tại địa chỉ 21 Sông Như Ý về hành vi xây dựng công trình nhà ở riêng lẻ trong đô thị mà không có giấy phép theo quy định. Và đã ban hành Công văn số 36/UBND-XD vào ngày 03/3/2020 về việc chuyển hồ sơ vi phạm trật tự đối với ông Nguyễn Đắc Vĩnh đến Đội Quản lý Đô thị thành phố Huế để tiến hành xử lý theo quy định của pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:18 06/03/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Công ty TNHH nhà nước một thành viên Quản lý khai thác Công trình Thủy lợi Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Quảng Vinh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505