Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Xin gửi mấy anh quản lý trật tự và giao thông đô thị. Huế là Thành phố du lịch, đồng ý là mấy a có thể thu tiền phí trông giữ xe
Nhưng xin thưa: xe taxi và xe người dân địa phương đều có đóng phí đường bộ. Vậy tại sao ở đường Đội Cung, tp- Huế lại có thể đòi thu phí trông giữ xe, trong khi tôi là lái xe taxi, vẫn đang ngồi trên xe. Đường không cấm dừng cấm đổ, xe tôi đóng phí quản lý đường bộ đầy đủ. Có cả video ghi lại hình ảnh đòi thu phí và hăm doạ của cán bộ quản lý ở đó. Nên xin quý cơ quan có thẩm quyền xem xét. Chân thành cám ơn
Lượt xem: 462
Ngày gửi: 08:33 19/02/2020
Hạn xử lý: 28/02/2020
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Bến xe thuyền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý Bến xe thuyền thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ban quản lý Bến xe thuyền thành phố được UBND thành phố Huế giao tổ chức thực hiện công tác quản lý, thu phí và hướng dẫn sắp xếp phương tiện ô tô có nhu cầu đậu đỗ tại đường Đội Cung (Công văn số 2144/UBND-TC ngày 24/8/2015 của UBND thành phố Huế về việc tổ chức quản lý, thu phí đậu, đỗ xe ô tô tại Đường Đội Cung).

Tại khu vực này đã được các ban ngành kẻ vẽ và cắm biển báo hướng dẫn phương tiện ô tô đậu, đỗ có thu phí. Mức thu thực hiện theo Quyết định hiện hành của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế (đã được niêm yết công khai tại khu vực đường Đội Cung).

Các cá nhân, tổ chức có nhu cầu đậu đỗ phương tiện tại khu vực này nhằm mục đích sinh hoạt, đi lại, sản xuất, kinh doanh và các mục đích khác đều phải có trách nhiệm nộp tiền theo quy định hiện hành.

Ban Quản lý Bến xe thuyền chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được các phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:32 28/02/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Theo trả lời của Ban Quản lý Bến xe thuyền thì tôi thấy chưa phù hợp với thực tế. Việc thu phí đỗ xe chỉ khi xe đó sử dụng dịch vụ của BQL Bến xe thuyền (cụ thể là Bến thuyền Tòa Khâm phía đối diện). Quy định của UBND tỉnh từ năm 2015, đến nay có thể đã ko còn phù hợp với thực tế, các cơ quan ban ngành nên xem xét lại. Cám ơn!
CDTC (1) - 15:09 29/02/2020
Thư phản hồi có ghi rất rõ rồi, đoạn đường Đội Cung nếu ai muốn đậu xe taxe đều đc thu phí như nhau. Bp chịu trách thu phí là ban quản lý bến thuyền. Nếu bác đậu xe tại đây mà không vào kv bến thuyền cũng chịu phí như nhau nhé.
CDTC (4) - 19:37 23/04/2020
Hình như bạn chưa đọc kĩ câu trả lời ở trên thì phải, họ được phép thu phí đậu đỗ tại đường đội cung chứ ko nhất thiết khi bạn sử dụng dịch vụ bến thuyền toà khâm họ mới được phép thu nhé, mỗi người mỗi quan điểm khác nhau, theo tôi bữa nay đi chiếc xe oto tìm được chổ đậu đỗ rất khó, họ thu phí mà mình có chổ đậu cũng rất là tiện, bữa nay nhiều tuyến đường cho phép đậu xe ngày chẳn ngày lẻ nhung bạn thấy đó, đậu ngay trước nhà họ, họ cũg khó chịu, đậu trước hàng quán cửa hàng họ cũg tỏ thái độ, mà mình cũg phải ý thức nữa, đậu sao cho họ buôn bán , khổ lắm bạn ơi
CDTC (2) - 08:58 04/03/2020
Tôi thấy đóng tiền phí xe không là mấy! Mình có nơi đỗ xe tốt, an toàn là tốt rồi. Bây giờ đậu đỗ sai o đâu cũng bị phản ánh đưa lên mạng lại bị xử lý nữa. Thành phố nên tổ chức nhiều nơi như thế để tiện lợi cho ô tô có nhu cầu đậu đỗ.
CDTC (3) - 09:28 04/03/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505