Phản ánh, kiến nghị
Xử lý hình thức tín dụng Đen. Tôi là người dân sinh sống trên địa bàn phường Kim Long, thành phố Huế. Thông qua phương tiện thông tin truyền thông, tôi được biết là tỉnh Thừa Thiên Huế và đặc biệt là lực lượng công an xử lý rất nghiêm về tín dụng đen này. Việc phát, thả tờ rơi cho vay với nhiều hình thức hấp dẫn, khiến không ít người dân dính vào nợ nần, gia đình tan cửa nát nhà. Chính quyền địa phương xử lý rất tốt về khâu thu gom tờ rơi, nhưng mới chỉ dừng lại về việc nhặt, thu lại tờ rơi. Vậy kính mong cơ quan công an có hình thức xử lý dứt điểm tình trạng trên. Để đảm bảo mỹ quan đô thị và bảo đảm tình hình an ninh trật tự xã hội trên địa bàn. Xin chân thành cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 219
Ngày gửi: 11:02 11/02/2020
Hạn xử lý: 10/03/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát kinh tế tiến hành xác minh đối tượng. Hiện đối tượng trên vẫn chưa đến Đội Cảnh sát kinh tế làm việc để xác minh, làm rõ hành vi vi phạm. Tuy nhiên, để ngăn chặn tình trạng trên Công an Thành phố đã có công văn số 829/CATP-KT ngày 10/03/2020 gửi Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế tạm ngừng cung cấp dịch vụ viễn thông có in trên tờ rơi quảng cáo cho vay. Công an thành phố tiếp tục tiến hành các biện pháp để giải quyết nghiêm trường hợp trên.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:25 15/03/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236861
Đang truy cập: 2244
Zalo: 0941260505