Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin đóng góp ý kiến liên quan đến dịch vụ xe buýt Hoàng Đức (Tuyến Phong Hoà - Bến xe Phía Nam và Ngược lại) tại thành phố Huế như sau:
Mặc dù trên xe đã có nội qui cấm hút thuốc lá nhưng hiện nay tình trạng tài xế xe buýt hút thuốc lá trong giờ chở khách khá phổ biến( Đơn cử 2 đính kèm được ghi lại vào ngày 9 và 14/12/2019 của tài xế Danh) và thời gian gần đây vẫn còn. Dịch vụ xe buýt phục vụ phần lớn người già, trẻ em và phụ nữ nên tôi rất mong các Cấp tiếp nhận và quán triệt sớm tình trạng này.
Trân trọng cám ơn và mong nhận được phản hồi sớm.
Lượt xem: 313
Ngày gửi: 17:00 30/01/2020
Hạn xử lý: 10/02/2020
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ảnh của quý Ông/Bà, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã khẩn trương xác minh sự việc và đã có công văn số 129/SGTVT-VTPT ngày 03/02/2020, về việc trả lời phản ảnh, kiến nghị của Tổ chức/công dân trên Hệ thống thông tin dịch vụ Đô thị thông minh của Tỉnh mã số phản ánh 300120014 gửi Công ty TNHH TMDV Hoàng Đức đề nghị giải trình. (Đính kèm văn bản)

Đến nay, Sở Giao thông vận tải đã nhận được giải trình cụ thể như văn bản số 06/2020/TTr-HĐ của Công ty TNHH TMDV Hoàng Đức ngày 05/02/2020, nội dung tóm tắt như sau:

Căn cứ nội quy, quy chế hoạt động của Công ty, căn cứ nội quy đi xe buýt được niêm yết trên xe, Công ty TNHH TMDV Hoàng Đức đã tiến hành kiểm điểm và ra Quyết định xử lý vi phạm đối với lái xe Trần Đình Danh điều xe mang biển kiểm soát 75B-010. 99 theo phản ánh của quý Ông/Bà. (Đính kèm văn bản và quyết định xử lý vi phạm)

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 16:13 10/02/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện tại Tài xế trên chưa chấm dứt. Yêu cầu xác minh lại. Trân trọng cám ơn.
CDTC (1) - 17:38 19/02/2020
Yêu cầu Công ty TNHH TMDV Hoàng Đức tiếp tục giải trình cho người kiến nghị và có biện pháp ngăn chặn triệt để.
Sở Giao thông Vận tải - 16:20 21/02/2020
Cho tôi hỏi phản ánh này sao không xử lí triệt để mà cứ để tái diễn vậy là sao ???
CDTC (1) - 18:17 05/03/2020
Đề nghị Quý vị cung cấp bằng chứng khi phát hiện vi phạm của lái xe để cơ quan quản lý có cơ sở xử lý dứt điểm.
Sở Giao thông Vận tải - 14:25 09/03/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505