Phản ánh, kiến nghị
Tại sao đã phản ánh đến cấp chính quyền rồi mà vẫn ngang nhiên tập kết buôn bán cát sạn ngay trên đường của bãi cát sạn bà Thùy ở gần cổng làng La Ỷ, phải chăng có sự bao che hoặc xử lý không nghiêm của chính quyền, làm mất niềm tin của người dân. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra xử lý dứt điểm.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 155
Ngày gửi: 11:19 12/01/2020
Hạn xử lý: 09/03/2020
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng; Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện Phú Vang

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện Phú Vang kiểm tra và trả lời như sau:

- Ngày 06/3/2020, Phòng Tài nguyên – Môi trường đã phối hợp với UBND xã Phú Thượng kiểm tra hiện trường, kết quả nhận thấy: Tại vị trí phản ánh cổng thôn La Ỷ, xã Phú Thượng có 02 cơ sở đang tập kết cát, sỏi để đúc bờ lô kinh doanh (tập kết và vận chuyển bằng đường bộ) của Công ty TNHH 01 TV Thùy Châu và Công ty cổ phần phát triển Nuôi trồng thủy sản tỉnh Thừa Thiên Huế.

- Ngày 13/3/2020, phòng Tài nguyên – Môi trường đã tham mưu UBND huyện Phú Vang Công văn số 195/UBND-TNMT gửi UBND tỉnh, Sở Tài nguyên Môi trường, Sở Xây dựng và Sở Kế hoạch – Đầu tư tỉnh (đính kèm công văn) trong đó có nội dung kiến nghị:

+ Phối hợp với địa phương kiểm tra việc quản lý sử dụng đất của Công ty CP phát triển Nuôi trồng Thủy sản tỉnh Thừa Thiên Huế - thôn Tây Thượng, xã Phú Thượng, huyện Phú Vang nếu Công ty không còn nhu cầu sử dụng hoặc sử dụng đất không đúng mục đích xin thuê thì xem xét thu hồi theo quy định của Luật Đất đai.

+ Xem xét thu hồi hoặc điều chỉnh giấy phép kinh doanh, ngành nghề kinh doanh của Công ty TNHH 01 TV Thùy Châu.

- Hiện nay; Phòng đang tham mưu UBND huyện ban hành và thực hiện kế hoạch kiểm tra các hành vi vi phạm hành chính như kiểm tra nguồn gốc cát, sỏi tập kết tại bãi, công tác bảo vệ môi trường,… của Công ty TNHH 01 TV Thùy Châu và Công ty cổ phần phát triển Nuôi trồng thủy sản tỉnh Thừa Thiên Huế để xử lý theo quy định (nếu có).

Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:14 22/01/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trước tiên tôi xin chân thành cảm ơn cấp chính quyền đã xử lý việc tôi phản ảnh.nhưng cấp chính quyền nói,CTTNHH1thành viên của bà thùy châu.chỉ tập kết để đúc bờ lô là chưa đúng, mà chủ yếu kinh doanh buôn bán.nếu mà tập kết để kinh doanh buôn bán là phải có bãi, có tường chắn bảo vệ môi trường.đằng này bà tập kết ngay trên lề đường và cho xe múc xúc lên xe tải để vận chuyển buôn bán.thứ nhất là làm trò ngại việc lưu thông trên đoạn đường đó, thứ hai là làm bụi rơi vả cả bụi bặm cho người dân sống quanh đó!.như hình ảnh tôi đã gửi.mà việc này tôi đã từng phản ảnh rất nhiều lần nhưng mà vẫn cứ tái diễn.
CDTC (1) - 10:51 26/03/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505