Phản ánh, kiến nghị
Quản lý bất hợp lý tại Bến xe phía Nam: xe máy vào bến, thích thì cho vào không thì bảo dừng phía ngoài, hỏi mua vé vào thì không có. Bản thân tôi đang dừng ở ngoài, chở hành lý và vợ con không được vào, trong lúc đó có nhiều người được mở gác chắn cho vào, hình ảnh chụp lúc 18h ngày 28/12/2019. Kính mong các cơ quan chức năng kiểm tra.
1/2
1
2
Lượt xem: 382
Ngày gửi: 18:17 28/12/2019
Hạn xử lý: 08/01/2020
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ảnh của quý Ông/Bà, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã có công văn số 2501/SGTVT-VTPT ngày 31/12/2019, về việc trả lời phản ảnh, kiến nghị của Tổ chức/công dân trên Hệ thống thông tin dịch vụ Đô thị thông minh của Tỉnh gửi Công ty cổ phần Bến xe Huế đề nghị giải trình.

Đến nay, Sở Giao thông vận tải đã nhận được kết quả trả lời cụ thể như Bảng giải trình của nhân viên bảo vệ và văn bản giải trình của Công ty cổ phần Bến xe Huế, nội dung tóm tắt như sau:

Bến xe phía Nam có 02 cổng vào, cổng chính có 02 barie tự động là cổng dành riêng cho ô tô ra vào bến và cổng phụ nằm cách cổng chính 50m dành riêng cho xe máy chở hàng ra vào bến. Tại thời điểm Ông/Bà phản ánh có một vài trường hợp xe máy chạy bám theo xe ô tô đang vào bến và nhân viên bảo vệ đã không ngăn chặn được kịp thời; sau đó nhân viên bảo vệ đã đóng  02 barie và dẫn đến tình huống như trong phản ánh. (Xin gửi kèm các văn bản này)

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:41 08/01/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH nhà nước một thành viên Quản lý khai thác Công trình Thủy lợi Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Quảng Vinh (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505