Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan chức năng có thẩm quyền.
Uỷ ban nhân dân tỉnh đã có quyết định số: 2011/2014/QĐ-UBND của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế ngày 9 tháng 10 năm 2014 về phê duyệt quy hoạch phát triển mạng lưới vận tải hành khách công cộng trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế đến năm 2020, định hướng đến năm 2030 tuy nhiên hiện nay tình trạng hoạt động bác nháo, lộn xộn không theo các quy định của pháp luật của các doanh nghiệp kinh doanh vận tải hành khách bằng công cộng vẫn diễn ra thường xuyên diễn ra.
Đặt biệt hiện nay ở trên địa bàn tỉnh có hai doanh nghiệp cùng có một màu sơn đặt trưng, gây nhầm lẫn rất lớn cho hành khách đi xe, nhưng không hiểu bằng lý do nào đó vẫn được cấp phép hoạt động và Kiểm Định hết lần này đến lần khác? Xin hỏi điều này có trái với các quy định của pháp luật hay không? bởi trong Nghị định số: 86/2014/NĐ-CP ngày 10 tháng 9 năm 2014 về kinh doanh và điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô và Thông Tư số: 63/2014/TT-BGTVT ngày 7 tháng 11 năm 2014 về quy định về tổ chức, quản lý hoạt động vận tải bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ được quy định như sau: “Trước khi đưa xe vào khai thác, doanh nghiệp, hợp tác xã phải thực hiện đăng ký mầu sơn đặc trưng, Giấy đăng ký gửi đến Sở Giao thông vận tải có tuyến xe buýt nơi doanh nghiệp, hợp tác xã đặt trụ sở chính hoặc trụ sở chi nhánh. Sở Giao thông vận tải xác nhận và thông báo công khai màu sơn đặc trưng của đơn vị đã đăng ký trên Trang thông tin điện tử của Sở Giao thông vận tải”
1/3
1
2
3
Lượt xem: 480
Ngày gửi: 11:26 25/11/2019
Hạn xử lý: 03/12/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ảnh của Ông/Bà, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã có công văn số 2230/SGTVT-VTPT ngày 26 tháng 11 năm 2019, về việc giải trình phản ảnh, kiến nghị của Tổ chức/công dân trên Hệ thống thông tin dịch vụ Đô thị thông minh của Tỉnh gửi Hợp tác xã vận tải ô tô Phú Lộc. Ngày 27/11/2019 Hợp tác xã vận tải ô tô Phú Lộc đã xác minh 2 xe quý vị phản ảnh và giải trình như nội dung công văn số 33/VB-HTX. (Đính kèm các văn bản)

Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu Hợp tác xã vận tải ô tô Phú Lộc khẩn trương điều chỉnh lại màu sơn đã đăng ký với cơ quan quản lý khi mở tuyến xe buýt Đông Ba – Vinh Hiền trong thời gian sớm nhất có thể.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:27 29/11/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện nay Cty Hoàng Đức giao khoán xe nên tình trạng xe bus đang chạy lung tung, dừng lại các điểm để chờ khách. xe bus mà như xe đò xe lam. Rất mong có biện pháp xử lý tình trạng này
CDTC (1) - 09:32 03/02/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505