Phản ánh, kiến nghị
Kính cường lực từ công trình showroom xe Vinfat đường Phạm Văn Đồng rơi xuống nhà dân. Gây hư hỏng cây cối và đe doạ đến an toàn của người dân sống cạnh công trình. Kính mong cơ quan chức năng xử lý kịp thời ạ. Tại tổ 15, khu vực 5 phường Vỹ Dạ. Cuối đường Diễn Phái.
Lượt xem: 447
Ngày gửi: 09:49 31/10/2019
Hạn xử lý: 08/11/2019
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, ngày 04/11/2019 Đội Quản lý đô thị cùng phối hợp Công chức địa chính xây dựng UBND phường Vỹ Dạ tiến hành kiểm tra thực tế tại công trình, đồng thời có buổi làm việc với đại diện chủ đầu tư xây dựng công trình Showroom VinFat đường Phạm Văn Đồng, (công trình có vị trí tiếp giáp hướng Bắc là Hội Liên Hiệp Phụ nữ tỉnh Thừa Thiên Huế), phía đông tiếp giáp khu đất quy hoạch. Kết quả cụ thể:

Theo phản ánh của quý Ông/Bà là đúng, hiện chủ đầu tư đang tiến hành cải tạo sửa chửa lại nội thất bên trong; thay thế, bổ sung hệ thống cửa bao che công trình và không làm thay đổi kết cấu chịu lực chính của toàn bộ công trình. Quá trình lắp dựng hệ thống cửa do đơn vị thi công chủ quan để tấm kính bên hành lang của lan can phía sau công trình, do gặp phải thời tiết không thuận lợi, gặp mưa to gió lớn, tấm kính rơi xuống phần đất phía sau công trình làm gãy một số cây hoa hồng của người dân để dưới chân công trình liền kề (chưa ảnh hưởng về người).

Hiện nay, Đội quản lý đô thị, UBND phường Vỹ Dạ đã yêu cầu phía chủ đầu tư cam đoan, cam kết triển khai thi công đảm bảo an toàn, tuyệt đối không để xảy ra trường hợp tương tự như nội dung đã phản ánh. Trường hợp, không chấp hành, để xảy ra vi phạm chúng tôi sẽ kiểm tra, xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

Đội Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:24 12/11/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 237132
Đang truy cập: 2368
Zalo: 0941260505