Phản ánh, kiến nghị
Tôi đi xe buýt nhiều năm nay. Trên xe có dán dòng chữ "QUÝ KHÁCH HÃY GIỮ VÉ TRONG SUỐT HÀNH TRÌNH", nhưng trên thực tế chẳng có xe nào bán vé cho hành khách cả.
Cho tôi hỏi, việc xe buýt Hoàng Đức không xé vé cho hành khách có vi phạm trong kinh doanh vận tải không?
Lượt xem: 549
Ngày gửi: 21:19 27/10/2019
Hạn xử lý: 05/11/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã có công văn số 2015/SGTVT-VTPT ngày 28 tháng 10 năm 2019, về việc giải trình phản ánh, kiến nghị của quý Ông/Bà trên Hệ thống thông tin dịch vụ Đô thị thông minh của Tỉnh gửi Công ty TNHH TMDV Hoàng Đức.

Ngày 31/10/2019 Công ty TNHH TMDV Hoàng Đức đã xác minh xe quý Ông/Bà phản ảnh và giải trình như nội dung công văn số 201/2019/TTr-HĐ mà quý Ông/Bà đã phản ánh. (Đính kèm văn bản)

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:35 05/11/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện nay tuyến Nam Đông - Huế và ngược lại có một số chuyến xe buýt Hoàng đức thu tiền không xuất vé, vấn đề này Cty trả lời thế nào.
CDTC (1) - 16:54 15/11/2019
Không những không xuất vé cho hành khách cho tất cả các tuyến mà xe còn dừng đón khách tùy tiện ko đúng nơi quy định như trước đây, dừng lại ở các điểm chờ như bigc, bệnh viện đại học y, bv tw Huế, chợ đông ba để chờ khách như xe đò, xe lam. Rất mong các cơ quan quản lý xử lý để đưa phương tiện giao thông công cộng về đúng nghĩa của nó.
CDTC (2) - 10:48 03/02/2020
Khi Quý vị phát hiện sai phạm của nhà xe đề nghị thu thập bằng chứng cung cấp ngay cho Thanh tra giao thông và Cảnh sát giao thông để kịp thời xử lý. Trân trọng!
Sở Giao thông Vận tải - 13:36 18/02/2020
Tuyến xe Nam Đông chạy với tốc độ rùa bò. Xuất phát từ bến Đông Ba phải 60 phút sau mới có mặt ở BV ĐHYD Huế. Nhiều lúc di trong nội thành quá lâu rồi buộc phải chạy đường cao tốc La Sơn - Tuý Loan thay vì chạy TL14 (mặc dù tuyến cao tốc này chưa đưa vào khai thác) làm cho hành khách ở khu vực xã Xuân Lộc gặp nhiều bất tiện
CDTC (3) - 09:50 19/03/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236559
Đang truy cập: 2153
Zalo: 0941260505