Phản ánh, kiến nghị
Nước thải từ nhà vệ sinh của trường tiểu học Phú Thượng cơ sở 2 - Thôn Ngọc Anh xã Phú Thượng huyện Phú Vang tỉnh Thừa Thiên Huế thường xuyên xả nước thải từ nhà vệ sinh của học sinh ra đường dân sinh, gây ô nhiễm đến các hộ dân sống xung quanh trường. Các hộ dân đã nhiều lần đề nghị nhà trường xử lý nước thải nhà vệ sinh của trường không được chảy ra ngoài đường dân sinh vừa ô nhiễm môi trường vừa mất vẻ mỹ quan của con đường nhưng nhà trường vẫn không xử lý. Vì vậy tôi đưa lên thông tin này đề nghị các cấp chính quyền xử lý triệt để, để trả lại môi trường sống trong lành cho các hộ dân xung quanh
1/3
1
2
3
Lượt xem: 179
Ngày gửi: 19:37 03/10/2019
Hạn xử lý: 14/10/2019
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã Phú Thượng đã chỉ đạo trường Tiểu học Phú Thượng kiểm tra, đã làm rõ sự việc nêu trên, do quá trình sử dụng lâu nên hệ thống thoát nước bị bám bẩn, đồng thời do quá trình thi công công trình thoát nước và đường bê tông phía ngoài, đã làm tắt hệ thống thoát nước xuống đường cống thoát nước. Hiện nay trường tiểu học Phú Thượng đã tiến hành xử lý, đảm bảo vệ sinh môi trường tại khu vực. (Đính kèm hình ảnh)

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:20 08/10/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505