Phản ánh, kiến nghị
Khu nhà trọ Kiệt 5 đường Dương Thanh Bình, phường Phú Bài, Hương Thủy thường xuyên xả nước thải nhà vệ sinh, nước thải sinh hoạt ra đường làm bẩn đường và gây ô nhiễm môi trường cho nhiều hộ dân xung quanh. Đề nghị cơ quan chức năng sớm xác minh và yêu cầu hộ kinh doanh nhà trọ này cấm xả nước thải ra đường. Trân trọng!
Lượt xem: 176
Ngày gửi: 07:16 03/10/2019
Hạn xử lý: 11/10/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Phú Bài đã chỉ đạo bộ phận chuyên môn kiểm tra, nhắc nhở chủ Khu trọ xử lý không để nước thải sinh hoạt thải trực tiếp ra đường gây ô nhiễm môi trường. Đến nay, chủ Khu trọ đã khắc phục. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:44 14/10/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hộ kinh doanh nhà trọ này chỉ không cho nước thải chảy ra đường sau một thời gian ngắn mà UBND phường Phú Bài kiểm tra. Hiện nay hộ này vẫn không khắc phục được tình trạng nước thải hầm vệ sinh chảy ra đường.
CDTC (1) - 14:20 11/12/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505