Phản ánh, kiến nghị
Ngày 2 tháng 10 năm 2019. Lúc 13h40 tại trường tiểu học Trần Quốc Toản, cả 1 tuần nay trời thì nắng. Nước dưới cống thoát nước của trường bị tắt nhưng không ai xử lý . Các em nhỏ muốn vào lớp lội qua vũng nước bẩn này hoặc phụ huynh phải bế vào.
1/2
1
2
Lượt xem: 182
Ngày gửi: 06:45 03/10/2019
Hạn xử lý: 11/10/2019
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế đã kiểm tra thực tế và báo cáo như sau:

Hệ thống thoát nước tại trường tiểu học Trần Quốc Toản bị tắt do rác, lá cây vướng vào, đặc biệt do các chất bẩn từ bếp ăn bán trú của trường như dầu, mỡ bám lâu ngày làm cho hệ thống thoát nước tắc nghẽn. Nhà trường đã xử lý khơi thông hệ thống cống. Hiện nay, hệ thống thoát nước đã được lưu thông tốt.

Phòng Giáo dục và Đào tạo Thành phố đã yêu cầu trường Tiểu học Trần Quốc Toản thường xuyên duy tu, bảo dưỡng các vị trí thấm dột, công trình vệ sinh, hệ thống cấp thoát nước hư hỏng để khắc phục kịp thời, đảm bảo an toàn cho học sinh.

Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:11 29/10/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505