Phản ánh, kiến nghị
Dự án nạo vét hói Mộc Hàn ở Đường Nguyễn Khoa Vy, đoạn cuối Trương Gia Mô đến cầu Ông Thượng (giáp Thanh Tịnh) vừa kết hợp chỉnh trang làm vỉa hè, bờ kè hói Mộc Hàn... Tuy nhiên, việc quản lý nghiệm thu bàn giao chưa đến nơi làm cảnh quan rất bừa bãi và nguy cơ bồi lắp trở lại do đổ giải hạ chồng lấn lên vỉa hè chưa hoàn thành. Xem hình ảnh đính kèm. Đề nghị UBND thành phố Huế và chủ đầu tư (được biết là BQL Phát triển Đô Thị Tỉnh) sớm xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 231
Ngày gửi: 16:13 30/09/2019
Hạn xử lý: 05/11/2019
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ; Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ và Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế: 

Trước khi Dự án Cải thiện Môi trường nước thành phố triển khai thi công hệ thống thoát nước, thì tại khu vực này đã xuất hiện các đống giải hạ nêu trên. Ban Quản lý dự án sẽ tiến hành phối hợp với các đơn vị liên quan để làm rõ nguồn gốc các đống giải hạ này để có hướng giải quyết. Công ty đã yêu cầu Ban Quản lý dự án chỉ đạo Tư vấn, Nhà thầu tiến hành xử lý đối với các loại rác thải xây dựng do Nhà thầu gây ra sau khi thi công hệ thống thoát nước.

2. UBND phường Vỹ Dạ:

Trường hợp này thuộc Dự án Cải thiện Môi trường nước thành phố đang trong giai đoạn thi công chưa hoàn thiện nên vẫn còn tập kết một số nguyên vật liệu. UBND phường sẽ thường xuyên tuyên truyền đến các hộ dân sinh sống xung quanh về việc cấm vứt rác thải bừa bãi tại vị trí này.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:49 16/10/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nếu phản ảnh nào cung xử lý theo cách này thì ko có hiệu quả. chỉ để xong chuyện trên phần mềm quản lý. ai sẽ xử lý, khi nào xong, đơn vị nào là nhà thầu thi công, Tpho có đoàn về kiểm tra cụ thể ko!...?.
CDTC (1) - 13:47 07/11/2019
Trung tâm IOC đã tiếp nhận các tương tác của CD và đã gửi yêu cầu cơ quan xử lý trả lời theo quy định. Trân trọng.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 14:49 07/11/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505