Phản ánh, kiến nghị
Xả rác bừa bãi lấn chiếm lòng đường tại KCN Tứ Hạ, đoạn gần Công ty CP may Vinatex, Hương Trà.
1/2
1
2
Lượt xem: 193
Ngày gửi: 14:52 30/09/2019
Hạn xử lý: 08/10/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo UBND phường Tứ Hạ kiểm tra, xử lý, kết quả trả lời như sau:

UBND phường Tứ Hạ đã phối hợp làm việc với Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế tiến hành thu gom rác thải trong lòng đường số 7 KCN Tứ Hạ và bố trí thùng đựng rác tại vị trí trên để thuận lợi cho việc bỏ rác, đồng thời ngày 02/10/2019 UBND phường Tứ Hạ ban hành văn bản đề nghị các doanh nghiệp nằm lân cận trên tuyến đường này thực hiện nghiêm việc bỏ rác đúng nơi quy định. (Đính kèm hình ảnh)

Trong thời gian đến, UBND thị xã tiếp tục chỉ đạo UBND phường Tứ Hạ kiểm tra phát hiện tổ chức, cá nhân nào vi phạm sẽ xử lý theo quy định.

UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:52 14/10/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
công tác xử lý rác tương đối ổn. tuy nhiên đất đá vẫn còn lấn chiếm lòng đường gây ngập khi trời mưa và cản trở giao thông
CDTC (1) - 20:45 14/10/2019
chính quyền và nhân dân sẽ tiếp tục quan tâm khắc phục trong thời gian tới, cám ơn Bạn đã góp ý.
UBND Thị xã Hương Trà - 14:03 15/10/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505