Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị cơ quan chức năng xem việc bán sim rác tại trường Đại học Nông lâm
1/2
1
2
Lượt xem: 2330
Ngày gửi: 07:13 28/09/2019
Hạn xử lý: 08/10/2019
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế đã phối hợp với các đơn vị tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Qua thông tin phản ánh, chiều ngày 27/9/2019, Sở Thông tin và Truyền thông phối hợp với Phòng PA 03 Công an tỉnh thành lập đoàn kiểm tra liên ngành tiến hành kiểm tra đột xuất điểm bán SIM lưu động của Chi nhánh Công ty Cổ phần Viễn thông di động Vietnamobile tại Đà Nẵng (gọi tắt VNM) trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế.

Kết quả kiểm tra, phát hiện 58 SIM đã được nhập sẵn thông tin thuê bao, kích hoạt sẵn dịch vụ di động trả trước. Chiều cùng ngày, Đoàn kiểm tra tiếp tục kiểm tra tại Văn phòng đại diện Vietnamobile tại tỉnh Thừa Thiên Huế phát hiện 76 SIM đã được nhập sẵn thông tin thuê bao, kích hoạt sẵn dịch vụ di động trả trước.

Căn cứ điểm b, khoản 5, điều 2, Nghị định 49/2017/NĐ-CP ngày 24/4/2017 của Chính phủ, Chánh Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông đã ra quyết định xử phạt số tiền 30.000.000 đồng đối với hành vi: Bán, lưu thông trên thị trường SIM thuê bao đã được nhập sẵn thông tin thuê bao, kích hoạt sẵn dịch vụ di động trả trước của Chi nhánh Công ty Cổ phần Viễn thông di động Vietnamobile tại Đà Nẵng. (Đính kèm Quyết định xử phạt)

Hiện nay, tình trạng SIM rác vẫn còn được bán trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế, người dân không cần giấy tờ tùy thân vẫn có thể mua để sử dụng một cách dễ dàng và không rõ mục đích sử dụng, tiềm ẩn nguy cơ mất an toàn, an ninh. Thực hiện chỉ đạo của Bộ Thông tin và Truyền thông và Uỷ ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế, trong thời gian tới, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông sẽ tiếp tục triển khai và tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra hoạt động quản lý thông tin thuê bao di động nhằm xử lý triệt để vấn đề SIM rác trên địa bàn tỉnh.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 17:03 03/10/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505