Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tôi là Bùi Thạnh, địa chỉ: tổ 11, phường Thủy Phương, Thị xã Hương Thủy, Tỉnh TT Huế, là người thờ cúng Bà mẹ Việt Nam Anh Hùng: Lê Thị Khuôn (Quyết định số: 245/QĐ-CTN ngày 14/02/2017 của Chủ Tịch Nước), bằng ghi nhận đính kèm. Tuy nhiên, năm 2017 và năm 2018 Tôi không nhận được tiền hỗ trợ vào những dịp như: Tết âm lịch, ngày thương binh liệt sĩ (nếu có), ..... Kính đề nghị UBND Tỉnh rà soát, thanh tra, chấn chỉnh trường hợp như Tôi nêu trên và các trường hợp như Tôi trên địa bàn Tỉnh cũng như ở địa phương Tôi để những người dân như Tôi được nhận chính sách của Nhà Nước theo quy định của Nhà Nước.
Trân trọng cảm ơn.
Lượt xem: 452
Ngày gửi: 17:36 29/01/2019
Hạn xử lý: 07/02/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Thủy

Chào anh.

Vấn đề anh phản ánh, UBND Thị xã Hương Thủy trả lời như sau:

Qua kiểm tra, rà soát Mẹ Lê Thị Khuôn được Chủ tịch nước ban hành Quyết định số 245/QĐ-CTN ngày 14/2/2017 về việc truy tặng danh hiệu Bà Mẹ Việt Nam anh hùng. UBND tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức trao bằng công nhận danh hiệu vinh dự Nhà nước Mẹ VNAH vào ngày 28/3/2017 tại Trung tâm văn hóa Thể thao tỉnh (trong đó có Mẹ Lê Thị Khuôn) và ông Bùi Thạnh là người đại diện gia đình đến nhận.

Về vấn đề quà tết Âm lịch cũng như quà ngày Thương binh - Liệt sỹ. Vào tháng 3/2017 gia đình ông Bùi Thạnh mới được nhận bằng truy tặng Mẹ Việt Nam anh hùng do đó vấn đề liên quan đến quà tết Âm lịch của năm 2017 thì trong danh sách không có tên của Mẹ VNAH Lê Thị Khuôn (Danh sách được lập và quà được trao hoàn thành vào trước tháng 2/2017). Trong năm 2018, quà tết âm lịch UBND phường đã tiếp nhận và chỉ đạo cán bộ Lao động – Thương binh và Xã hội phường, Chi bộ, Tổ trưởng Tổ dân phố tiến hành đến thăm, trao quà cho các gia đình chính sách, trong đó có gia đình Mẹ VNAH Lê Thị Khuôn, đồng thời Tổ trưởng tổ dân phố đã trao quà thờ cúng của Mẹ VNAH Lê Thị Khuôn cho bà Trần Thị Mai (Con dâu của Mẹ Khuôn và là mẹ của Ông Bùi Thạnh). Riêng quà ngày Thương binh liệt sỹ 27/7 thì đối tượng thờ cúng Mẹ VNAH không có trong danh mục đối tượng được nhận quà.

Chân thành cảm ơn phản ánh của anh.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 15:52 27/02/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi đồng ý nội dung trả lời phản ánh kiến nghị của Tôi: Thứ 1: Thời gian trả lời quá chậm, Tôi gửi ngày 29/01/2019 nhưng đến 27/02/2019 mới phản hồi. Thứ 2: Quà tết cuối năm 2017, đầu năm 2018 gia đình Tôi chưa nhận. Nếu UBND nói đã nhận thì đề nghị cung cấp chứng từ chứng minh. Thứ 3: Quà tết cuối năm 2018, đầu năm 2019 gia đình Tôi có nhận nhưng sau khi có phản ánh, kiến nghị của Tôi ngày 29/01/2019. Vì vậy, kính đề nghị UBND Tỉnh rà soát, kiểm tra trường hợp của Tôi và các trường hợp như Tôi trên địa bàn để thực hiện đúng chế độ chính sách của Nhà Nước. Trân trọng cảm ơn.
CDTC (1) - 12:08 01/03/2019
Tôi HOÀN TOÀN KHÔNG đồng ý nội dung trả lời phản ánh kiến nghị của Tôi: Thứ 1: Thời gian trả lời quá chậm, Tôi gửi ngày 29/01/2019 nhưng đến 27/02/2019 mới phản hồi. Thứ 2: Quà tết cuối năm 2017, đầu năm 2018 gia đình Tôi chưa nhận. Nếu UBND nói đã nhận thì đề nghị cung cấp chứng từ chứng minh. Thứ 3: Quà tết cuối năm 2018, đầu năm 2019 gia đình Tôi có nhận nhưng sau khi có phản ánh, kiến nghị của Tôi ngày 29/01/2019. Vì vậy, kính đề nghị UBND Tỉnh rà soát, kiểm tra trường hợp của Tôi và các trường hợp như Tôi trên địa bàn để thực hiện đúng chế độ chính sách của Nhà Nước. Trân trọng cảm ơn.
CDTC (1) - 21:35 02/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Các phản ánh liên quan
- 24/01/2019
- 15/01/2019
- 14/01/2019
- 11/01/2019
- 10/01/2019
- 07/01/2019
- 04/01/2019
- 06/11/2018
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505