Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 195 Nguyễn Trãi, TP Huế.
Công tác lắp lại cống, ống nước đã được hơn 1 tháng nay mà vẫn ngổn ngang. Khiến cho việc đi lại gặp rất nhiều khó khăn.
Đặc biệt bây giờ là thời gian đã nhập học của sinh viên trường Nông Lâm, khiến việc đi học và đi làm thêm rất khó khăn. Thật sự là công tác lắp ống quá chậm. Chắn các lối vào nhà người dân không đem xe vào được, để bên ngoài thì mất mát tài sản ai sẽ chịu trách nhiệm. Mong cơ quan chức năng xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 204
Ngày gửi: 00:19 12/09/2019
Hạn xử lý: 26/09/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Kiệt 195 Nguyễn Trãi đang triển khai thi công, trong quá trình thi công có phát sinh bổ sung thêm một đoạn tuyến dài 30m (nối từ kiệt 195 Nguyễn Trãi đến kiệt 31 Ngô Thế Lân). Do đoạn cuối tuyến và đoạn phát sinh có bề rộng hẹp 2m phải thực hiện đào, lắp vận chuyển bằng thủ công nên dẫn đến chậm tiến độ. Phòng Quản lý Đô thị đã chỉ đạo đơn vị thi công tăng cường nhân lực để hiện dứt điểm tuyến kiệt trên sớm hoàn thành. Đến nay đơn vị thi công đã thi công xong phần thoát nước và nền đường, dự kiến ngày 20/9/2019 sẽ tiến hành đổ bê tông mặt đường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:49 22/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505