Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Sau mùa mưa bão, một số cây cối bị gãy đổ và bừa bộn trên tuyến vỉa hè đường Ngô Sĩ Liên. Kính đề nghị công ty môi trường đô thị vệ sinh nhằm đảm bảo mỹ quan đô thị của thành phố xanh sạch đẹp. Cám ơn!
Lượt xem: 203
Ngày gửi: 20:31 10/09/2019
Hạn xử lý: 19/09/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay tại khu vực Nộị Thành có tồn đọng khá nhiều rác cành cây. Nguyên nhân là do phía Trung tâm công viên cây xanh, Công ty Điện lực tổ chức phát quang, mé cành; người dân cắt tỉa trong mùa mưa bão và tập kết tại gần các thùng rác. Do lượng cây cành phát sinh nhiều, đột xuất nên Công ty đã tăng cường thu gom dần theo công tác thu gom thường xuyên vào ban đêm.

Đến nay, vị trí phản ánh, cạnh 02 thùng rác tại số 01 Ngô Sỹ Liên rác cành cây đã được Công ty cho thu dọn sạch sẽ. (Đính kèm hình ảnh)

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:44 12/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505