Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tôi là người dân ở tại khu vực Tổ 12- phường Thuỷ Phương, thị Xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế. Tôi tiếp tục phản ánh Bà Ngô Thị Tuyết thu gom và nấu rác túi ni-long trong khu vực dân gây mùi hôi thối, ô nhiễm môi trường nghiêm trọng, ảnh hưởng sức khoẻ người dân. Như những lần trước đó tôi phản ánh thì được Chính Quyền, địa Phương trả lời thì tôi được biết UBND Phường có lập biên bản yêu cầu Bà Ngô Thị Tuyết ngừng hoạt động từ ngày lập biên bản, ngày 3.9.2019 nhưng đến hôm nay cơ sở này vẫn không ngừng hoạt động mà vẫn nấu tiếp ngày 9.9.2019.
Lượt xem: 290
Ngày gửi: 16:17 09/09/2019
Hạn xử lý: 23/09/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Thủy đã chỉ đạo UBND phường Thủy Phương và các đơn vị liên quan kiểm tra, xử lý và trả lời như sau:

Trong năm 2019, UBND phường Thủy Phương đã nhiều lần tiến hành kiểm tra về hoạt động cơ sở sản xuất tái chế túi ni lông, qua kiểm tra cơ sở sản xuất này do ông Phạm Văn Việt đăng ký cấp giấy phép kinh doanh số 31F8001894/HKD ngày 15/4/2014 (do bà Ngô Thị Tuyết mẹ của ông Phạm Văn Việt trực tiếp sản xuất). Sau khi tiếp nhận phản ánh của công dân vào ngày 21/8/2019 và ngày 03/9/2019, UBND phường Thủy Phương đã mời bà Ngô Thị Tuyết lập biên bản yêu cầu bà Tuyến ngưng hoạt động cơ sở sản xuất.

Ngày 16/01/2019, UBND phường Thủy Phương tổ chức phiên họp gồm các ban ngành, đoàn thể của phường và Tổ dân phố 12 kiểm tra thực tế về việc ô nhiễm môi trường đối với cơ sở sản xuất bao bì và xác minh lấy ý kiến của các hộ gia đình sinh sống xung quanh thì các hộ dân cho biết cơ sở sản xuất đã ngưng hoạt động từ lâu theo phản ánh trên Hệ thống phản ánh hiện trường. Qua kiểm tra thực tế, từ tháng 11/2019 đến nay cơ sở thu gom rác tái chế ni lông ngưng hoạt động. Chủ cơ sở ông Phạm Văn Việt về quê không có mặt tại địa phương.

Trong thời gian tới, UBND thị xã sẽ chỉ đạo UBND phường Thủy Phương phối hợp với các đơn vị liên quan theo dõi, nếu phát hiện cơ sở bao bì vẫn sản xuất gây ô nhiễm môi trường thì sẽ xử lý theo quy định pháp luật.

UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:47 21/01/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đến lúc họ ngừng hoạt động để ăn tết rồi nên lúc đi kiểm tra thì hoàng toàn không thấy nấu là chính xác . Vẫn như mấy lần phản ánh trứơc đó không thấy gì mới lúc đi kiểm tra nói họ không nấu thật tế là nâu hôi cả ngày lẫn đêm . Chừ đi kiểm tra không nấu là đúng do họ nghỉ để ăn tết hết
CDTC (1) - 20:58 04/02/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505