Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
CỬA HẬU (Đại Nội Huế) thường xuyên bị tắt nghẽn giao thông nhất là vào giờ cao điểm.
Rất mong cơ quan chức năng giải quyết.
1/2
1
2
Lượt xem: 152
Ngày gửi: 19:02 08/09/2019
Hạn xử lý: 17/09/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế và Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. Công an Thành phố Huế:

Qua phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Công an phường và Cảnh sát Giao thông - Trật tự tăng cường tuần tra, kiểm soát, xử lý vi phạm giao thông tại khu vực này, bước đầu đã giảm thiểu được ùn tắc giao thông. Tuy nhiên, do hạ tầng giao thông tại khu vực này còn nhiều hạn chế, đường nhỏ, mật độ lưu lượng phương tiện tham gia giao thông tăng cao nhất vào giờ cao điểm nên đôi khi vẫn còn xảy ra tình trạng trên trong thời gian ngắn. Trong thời gian tới, ngoài thường xuyên phân luồng, điều hòa giao thông, Công an thành phố sẽ phối hợp với các cơ quan chức năng liên quan nghiên cứu tổ chức hạ tầng giao thông hợp lý tại khu vực này.

2. Phòng Quản lý đô thị:

Qua theo dõi tình hình giao thông khu vực này thường xuyên ách tắc do có mật độ phương tiện giao thông lớn, mặt đường hẹp, ngoài ra khu vực này cũng tiềm ẩn tai nạn giao thông. Ngoài ra tại các cổng thành thường xuyên bị tắc nghẽn giao thông. Trước mắt công an Thành phố đã phân luồng giao thông đảm bảo tạm thời giải quyết giảm thiểu thời gian ùn tắc. Về lâu dài UBND Thành phố đã có văn bản báo cáo UBND Tỉnh, Sở Giao thông Vận tải về tình hình giao thông một số tuyến đường trên địa bàn Thành phố và UBND Tỉnh đã có văn bản số 3465/UBND-GT ngày 3/6/2019 bố trí ngân sách và giao Sở Giao thông Vận tải lựa chọn đơn vị tư vấn nghiên cứu, tổ chức lại toàn bộ giao thông trên địa bàn Thành phố Huế và các vùng phụ cận. 

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:52 21/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505