Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND Thành Phố Huế
Công ty môi trường Tp Huế
Chúng tôi là những hộ dân ở kiệt 12 tổ 1 Lịch Đợi Phường phường Đúc Tp Huế. Đồng phản ánh lên các cơ quan chức năng một viêc như sau:
Trước mặt kiệt 12 chúng tôi trước đây có 1 mương nước và đã có từ lâu nhằm phục vụ đưa nước vào đồng Bàu Vá. Sau đó do nhu cầu quy hoạch đô thị nhà nước đã lấp ruộng để xây dựng khu dân cư mới đến nay khu quy hoach đã hoàn tất nhưng hệ thống thoát nước thải chưa làm gây ra cảnh ngập úng mỗi khi trời mưa cản trở việc đi lại gây ô nhiễm môi trường tạo ra các ổ dịch bệnh nguy hiểm ảnh hưởng đến sức khỏe của cộng đồng mất mỹ quan của lối xóm đi ngược lai quy ước của tổ dân phố và chủ trương của Ủy Ban Nhân Dân Tỉnh về tiêu chí Môi Trường Xanh Sạch Đẹp tạo mâu thuẫn gây mất đoàn kết, ngoài ra có một số hộ dân tự ý đổ đất tạo đường ngang trái phép gây mất an toàn nơi lối xóm. Trước đây ngày 12.02.2017 chúng tôi có đồng viết đơn lên UBND Phường phường Đúc nhưng tới nay không có hướng giải quyết và cho rằng trách nhiệm là của Ban dự án khu quy hoach Bàu Vá.
Để đảm bảo cuộc sống của người dân trên địa bàn cũng như tiêu chí MÔI TRƯỜNG XANH SACH ĐẸP của UBND Tỉnh và Thành Phố đề ra . Chúng tôi khẩn thiết đề nghị các cơ quan chức năng có biện pháp hữu hiệu để cuôc sống người dân được tốt hơn môi trường được sach hơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 134
Ngày gửi: 13:37 07/09/2019
Hạn xử lý: 25/10/2019
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã cử tổ Quản lý đô thị kết hợp cùng cán bộ địa chính xây dựng về kiểm tra tình hình ở kiệt 12 Lịch Đợi. Phần hệ thống mương nước, UBND phường sẽ tiến hành nạo vét, đặt ống bi khơi thông dòng chảy trong vòng 15 ngày. Sau khi hoàn thành công trình UBND phường Phường Đúc sẽ có hình ảnh để báo cáo cụ thể. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:09 01/11/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505