Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Sao lắp biển thông báo kỳ cục thế?!

Đó là câu hỏi của nhiều người đi đường khi nhìn thấy tấm biển thông báo mới được lắp đặt gần đây trên vỉa hè đầu đường Ngô Quyền (đoạn ngã ba giao nhau với đường Phan Bội Châu, ngay gần đó là Trường tiểu học Vĩnh Ninh).
Tấm biển thông báo bằng sắt hình chữ nhật với 4 góc nhọn hoắt ấy không hiểu sao lại được lắp thấp lè tè chỉ cao ngang mặt của các em học sinh tiểu học. Đây lại là đoạn đường trước cổng trường, lượng học sinh qua lại rất đông. Chỉ cần người đi không để ý một chút sẽ bị tấm biển quệt vào mặt hoặc đụng vào người, mà tấm biển bằng sắt sắc nhọn ấy nếu quệt vào mặt thì rất nguy hiểm.
Để đỡ gây nguy hiểm phần nào cho học sinh và người qua lại, hai góc nhọn phía dưới tấm biển đã được ai đó bẻ gập lên phía trên. Tuy nhiên đây chỉ là biện pháp tạm thời bởi nguy hiểm đối với người đi đường chỉ đỡ đi được phần nào.
Rất mong cơ quan chức năng liên quan sớm kiểm tra và có sự điều chỉnh ngay những tấm biển được lắp đặt… theo kiểu xong việc và rất thiếu trách nhiệm như vậy để không gây ảnh hưởng đến sự an toàn của người đi bộ, đặc biệt là các em nhỏ.
Lượt xem: 458
Ngày gửi: 12:56 07/09/2019
Hạn xử lý: 17/09/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện ý kiến chỉ đạo của UBND Thành phố về việc phân luồng giao thông đường Ngô Quyền, đơn vị quản lý đã thi công và lắp đặt biển báo hiệu phân luồng. Tuy nhiên, một số người dân thường xuyên lưu thông trên tuyến chưa được biết; vì vậy, đơn vị quản lý đã lắp đặt thêm biển thông báo để trong thời gian đầu người dân được rõ; nhằm tránh tình trạng lắp đặt nhiều cột trên vỉa hè nên đơn vị thi công đã lắp vào cột có sẵn. Do biển thông báo có kích thước lớn, không đủ chiều cao an toàn, qua phản ánh của quý Ông/Bà, đơn vị quản lý đã chỉ đạo đơn vị thi công tháo dỡ biển thông báo trên nhằm đảm bảo an toàn giao thông cho người đi bộ trên vỉa hè. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:19 09/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thời gian ngắn để thông báo khoảng 2 tuần có thể gỡ được rồi. Qua đây xin góp ý Phòng QLĐT cần đưa ra tiêu chí an toàn thiết kế, thi công cho các nhà thầu thực hiện: biển bo tròn, không được có góc sắc nhọn. Cần kiểm tra toàn bộ các biển báo tạm thời trong thành phố hiện rất sắc nhọn tương tự. Trân trọng!
CDTC (1) - 13:34 09/09/2019
Phòng Quản lý Đô thị xin cảm ơn và ghi nhận ý kiến đóng góp của Ông/Bà; đồng thời sẽ thường xuyên kiểm tra, nhắc nhở các chủ đầu tư, đơn vị thi công các hạng mục HTKT và giao thông trên địa bàn thành phố.
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế - 11:37 12/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505