Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Đang có một đám cưới trên đường Nguyễn Khoa Vy, Vĩ Dạ dựng rạp chặn ngang con đường.
Đây không còn là chuyện hiếm gặp ở thành phố, nhất là với những gia đình sống trong căn hộ có diện tích nhỏ. Với tốc độ đô thị hóa nhanh như hiện nay, cùng với sự xuất hiện của nhiều chung cư, nhà siêu nhỏ, theo tôi thành phố cần sớm rà soát, qui hoạch, cho xây dựng các nhà văn hóa, nhà tang lễ ở các khu dân cư.
Việc làm này nhằm giải quyết một phần tình trạng do không có đủ diện tích, người dân phải dựng lều ra giữa đường để tổ chức đám hiếu, đám hỉ, vừa mất an toàn giao thông, vừa tạo ra cảnh không đáng có ở thành phố văn hóa.
Lượt xem: 226
Ngày gửi: 09:53 06/09/2019
Hạn xử lý: 27/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã kiểm tra, xác minh. Trường hợp phản ánh đã có đơn xin phép Ủy ban nhân dân phường về việc dựng rạp tổ chức đám cưới. Sau khi tổ chức xong lễ cưới, gia đình đã tiến hành dọn dẹp, trả lại hiện trạng của đường như trước, đảm bảo giao thông trong khu vực này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:27 10/10/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
giờ nhà nào cũng được phường cấp phép chiếm dụng lòng đường 3 ngày như thế, bà con đi lại như thế nào. phường cho phép cản trở giao thông như thế liệu có đúng luật không?
CDTC (1) - 21:02 10/10/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505