Phản ánh, kiến nghị
Đường làng Phổ Lại xã Quảng Vinh, huyện Quảng Điền vừa làm xong sau cơn mưa nó hiện ra như vậy thì chất lượng như thế nào? Tuyến đường này là đường liên thôn từ thôn Phổ Lại đến thôn Nam Dương. Trong quá trình đường thi công không có cán bộ nào của địa phương giám sát, chỉ có những người thợ thi công công trình. Người dân cũng đã có trình ý kiến với ủy ban Xã nhưng bị gạt đi. Kính mong cơ quan chức năng xem xét vấn đề này. Trân trọng! Nội dung này là phản ánh trước đó của tôi. Và đã được tiếp nhận, đơn vị xử lý phản hồi là có sửa chữa. Nhưng thực tế, hiện tại đường vẫn quá tệ như vậy. Xin hỏi chất lượng như thế nào? Liệu các cơ quan sau khi nhận phản ánh, Có thực hiện việc kiếm tra giám sát hay không? Hay chỉ nhìn qua loa cho xong chuyện. Mong các cơ quan nhà nước vào cuộc! Trân thành cảm ơn!
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 118
Ngày gửi: 19:10 05/09/2019
Hạn xử lý: 16/09/2019
Kết quả xử lý
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Phát triển nông thôn tổng hợp tổng hợp các tỉnh miền Trung – Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 12 tháng 9 năm 2019, Ban Quản lý dự án đã mời UBND xã Quảng Vinh, Đơn vị thi công, Đơn vị tư vấn giám sát, Đơn vị kiểm định chất lượng công trình để tiến hành kiểm tra toàn bộ tuyến đường và đề xuất việc xử lý một số vị trí cục bộ trên tuyến đường. Đồng thời, Ban đã yêu cầu Đơn vị kiểm định chất lượng công trình tiến hành khoan lấy mẫu và kiểm tra chất lượng bê tông. (Đính kèm hình ảnh)

Ngoài ra, Ban Quản lý dự án đã yêu cầu đơn vị giám sát, đơn vị thi công tiếp tục kiểm tra, rà soát để và khẩn trương khắc phục, sửa chữa những vấn đề còn tồn tại để công trình đảm bảo chất lượng, cũng như mỹ quan.

Ban Quản lý dự án chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/7
1
2
3
4
5
6
7
Ngày xử lý: 17:05 12/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505