Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Hạ tầng bến sông đường Đặng Văn Ngữ gần nhà xe chợ An Cựu xuống cấp một cách trầm trọng. Kính mong cơ quan chức năng sớm nâng cấp sửa chửa. Trân trọng cảm ơn
1/3
1
2
3
Lượt xem: 134
Ngày gửi: 18:27 05/09/2019
Hạn xử lý: 16/09/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay tuyến kè và bậc cấp xuống bến tại bờ sông An Cựu đã bị hư hỏng xuống cấp, ngoài ra trên địa bàn Thành phố có nhiều tuyến kè trọng điểm cũng xuống cấp và hư hỏng như kè Sông Hương đường Nguyễn Đình Chiểu... Tuy nhiên nguồn kinh phí Thành phố còn hạn chế vì vậy, UBND thành phố đã có công văn báo cáo UBND Tỉnh. Phòng Quản lý Đô thị ghi nhận ý kiến phản ánh của Ông/Bà và sẽ đề xuất Thành phố xem xét đầu tư nâng cấp sửa chữa các tuyến kè trên khi bố trí được nguồn vốn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:55 16/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505