Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tuyến đường nâng cấp đường giao thông kết hợp đê ngăn lũ Phổ Lại -Thanh Cần - Nam Dương - Cổ Tháp, trong quá trình thi công tuyến từ Đội 1, Đội 2 Thanh Cần và đội 3 Nam Dương các nhà thầu đã vận chuyển rất nhiều khối lượng vật liệu đi qua con đường bê tông của thôn Thanh Cần (đoạn từ Hợp tác xã Bắc Vinh đến đội 1 thôn Thanh Cần) nên đã làm cho con đường xuống cấp và hư hỏng nghiêm trọng. Tuy nhiên, tuyến đường nhà trên đã hoàn thành 3 tháng nay rồi nhưng các nhà thầu vẫn chưa sữa chữa, duy tu lại tuyến đường của thôn Thanh Cần cho bà con đi lại. Thời điểm này mùa mưa, lũ đã đến nhân dân đi lại rất nguy hiểm. Kính mong các cấp liên quan xem xét xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 140
Ngày gửi: 18:00 05/09/2019
Hạn xử lý: 16/09/2019
Kết quả xử lý
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Để đảm bảo việc đi lại của người dân, ngày 12 tháng 9 năm 2019, Ban Quản lý dự án đã mời UBND xã Quảng Vinh, đơn vị thi công, đơn vị tư vấn giám sát tiến hành kiểm toàn bộ tuyến đường, trong đó có đoạn đường công vụ của thôn Thanh Cần đoạn từ Hợp tác xã Bắc Vinh đến đội 1 thôn Thanh Cần hiện tại đang xuống cấp hư hỏng. Tuy nhiên, trong phạm vi của dự án đoạn đường trên sẽ được hoàn trả bằng bê tông xi măng dày 20cm, rộng 3m sau khi thi công xong toàn bộ tuyến đường và hạng mục bổ sung cầu Đức Trọng. Vì vậy, trước mắt để đảm bảo việc đi lại của người dân Ban Quản lý dự án đã yêu cầu đơn vị thi công sớm tiến hành đổ cấp phối, san gạt để đảm bảo việc việc đi lại của người dân, nhất là trong mùa mưa sắp đến.

Ban Quản lý dự án chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:07 17/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Như vậy là toàn bộ tuyến đường và cầu Đức Trọng thi công xong mới hoàn trả con đường bê tông cho nhân dân đi lại. Nếu như với tiến độ thi công như hiện nay thì biết bao giờ mới hoàn trả được, trong khi việc thi công tiếp theo có liên quan gì đến con đường này đâu, có vận chuyển trên con đường này nữa đâu???
CDTC (1) - 08:58 21/09/2019
Vấn đề Ông/ bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau: Hiện nay, toàn bộ phần bổ sung điều chỉnh của dự án trong đó có cầu Đức Trọng và sữa chửa mặt đường đoạn từ Hợp tác xã Bắc Vinh đến đội 1 thôn Thanh Cần vừa mới được phê duyệt. Ban Quản lý dự án sẽ chỉ đạo nhà thầu sớm triển khai đoạn đường trên sau khi hợp đồng phần bổ sung điều chỉnh được ký kết.
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế - 14:32 06/12/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505