Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 77 Nguyễn Hữu Cảnh, phường Thuỷ Dương, TX Hương Thuỷ có một số vấn đề về môi trường như sau:
- Nhiều năm nay do hai đầu kiệt cao, kiệt không có hệ thống thoát nước mưa, thoát nước thải nên khi mưa xuống ở đoạn giữa kiệt lại bị ngập úng và nước thải sinh hoạt từ nhà dân và rác trôi ngược ra ngoài đường nên gây ô nhiễm môi trường, hôi thối cho cả khu vực.
- Tối ngày 03/9 vừa qua, nước mưa không thoát được đã gây ngập đường và vào sân một số nhà dân, có một số hộ nước đã vào nhà gây ảnh hưởng xấu đến cuộc sống người dân. (Clip: https://drive.google.com/file/d/18xeDWx35ICcxcEAHbr9CdrrsP2g-BALq/view?usp=drivesdk )
Do vậy, tôi kiến nghị UBND tỉnh chỉ đạo UBND TX Hương Thuỷ xem xét sớm đầu tư hệ thống thoát nước mưa, nước thải tại kiệt này, và bê tông hoá đường kiệt (kiệt đang đường đất) để góp phần ổn định đời sống của người dân.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 167
Ngày gửi: 10:38 05/09/2019
Hạn xử lý: 11/10/2019
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Dương kiểm tra và trả lời như sau:

Kiệt 77 Nguyễn Hữu Cảnh là ranh giới của phường Thủy Dương và phường An Tây, UBND phường sẽ làm việc thống nhất với phường An Tây và sẽ xem xét đầu tư làm đường bê tông và mương thoát nước khi cân đối được ngân sách phường.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:41 07/10/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505