Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng kẹt xe giờ cao điểm chiều tối xảy ra thường xuyên tại khu vực cầu và chợ An Cựu, đề nghị đơn vị quản lý bật đèn xanh đỏ và có sự hướng dẫn của cảnh sát giao thông để khắc phục sớm.
1/2
1
2
Lượt xem: 187
Ngày gửi: 09:34 05/09/2019
Hạn xử lý: 02/10/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Chợ An Cựu là một trong những chợ lớn của thành phố Huế, hằng ngày có đông người dân và tiểu thương mua bán. Khu vực trước chợ được là tuyến đường lớn dẫn đến bến xe phía Nam và ra thị xã Hương Thủy nên mật độ người và phương tiện lưu thông rất lớn, đặc biệt là vào giờ tan ca, tan tầm hay họp chợ. Nhằm đảm bảo trật tự an toàn giao thông, các ban ngành liên quan đã lắp đặt hệ thống đèn tín hiệu giao thông ở trước chợ An Cựu và hệ thống này đã hoạt động liên tục. Đồng thời, Công an Thành phố đã bố trí lực lượng điều hòa và phân luồng giao thông ở khu vực này, nhất là các khung giờ cao điểm tập trung lớn lưu lượng người và phương tiện tham gia giao thông. Phối hợp với chính quyền cơ sở nhắc nhở, xử lý các trường hợp vi phạm trật tự đô thị, trật tự an toàn giao thông nhằm giảm thiểu ùn tắc giao thông ở khu vực này.

Việc chuyển chế độ của đèn tín hiệu sang nháy đèn vàng là cần thiết, căn cứ theo tình hình giao thông thực tế cũng như lưu lượng phương tiện khi di chuyển vào giao lộ, vào các giờ cao điểm, tại các tuyến đường không đồng đều, việc đặt chế độ nháy đèn vàng giúp giảm tải số lượng phương tiện ùn ứ tại các tuyến đường có lưu lượng lớn phương tiện tham gia giao thông, khi các phương tiện liên tiếp di chuyển vào giao lộ sẽ có lực lượng Cảnh sát giao thông hướng dẫn, điều hòa giao thông hợp lý.

Thời gian qua, Công an thành phố đã bố trí lực lượng Cảnh sát giao thông điều hòa, giao thông tại các giao lộ như cầu Phú Xuân, cầu Trường Tiền, Hùng Vương – Bà Triệu, Ngã 6 Hà Nội, Chợ An Cựu… vào các khung giờ 06h00 – 08h00 và 16h30 – 18h00. Đối với tình trạng của một số người điều khiển phương tiện với tốc độ cao khi đi vào giao lộ, Công an thành phố sẽ chỉ đạo lực lượng tuyên truyền, nhắc nhở, đối với các trường hợp vi phạm hoặc chống đối sẽ xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 21:39 01/10/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505