Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Ngày 14/8/2019 tôi có đăng bài phản ánh về việc xây dựng Cầu Trạch Tả, thị trấn Phong Điền, huyện Phong Điền đơn vị thi công không bố trí cầu tạm cho nhân dân đi lại bắt buộc phải đi đường vòng.
Trong đợt mưa lũ do áp thấp nhiệt đới ngày 02, 03 tháng 9 tuyến đường tạm do đơn vị thi công đắp cũng như tuyến đường vòng theo trung tâm hồi đáp đã ngập sâu nhân dân chúng tôi không thể qua lại, hết sức nguy hiểm.
Dù cách nhau khoảng vài chục mét nhưng trong thời điểm này chúng tôi phải đi tuyến đường vòng khác (TL9) mất hơn 10km.
Chúng tôi kính đề nghị các cơ quan chức năng trả lời và giải quyết cho chúng tôi các vấn đề sau:
1. Việc xây dựng cầu trong mùa mưa lũ, và tình trạng phải đi đường vòng như vậy sẽ ảnh hưởng đến cuộc sống của chúng tôi như thế nào?
2. Các cơ quan chức năng có phương án gì để hỗ trợ và đến lúc nào nhân dân chúng tôi mới đi lại được thuận tiện hơn?
3. Đã có phương án gì để thi công công trình nhanh hơn để chúng tôi đi lại?
MONG ĐƯỢC SỚM PHẢN HỒI.
Xin chân thành cám ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 202
Ngày gửi: 09:29 05/09/2019
Hạn xử lý: 13/09/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Như đã trả lời các phản ánh trước đây, vị trí cầu Trạch Tả không đủ nguồn vốn và mặt bằng để bố trí cầu tạm. Do đó, sau khi trao đổi với UBND huyện Phong Điền, UBND thị trấn Phong Điền, Sở Giao thông Vận tải đã thống nhất chuyển hướng cho người dân lưu thông theo các hướng khác. UBND thị trấn đã truyền thông và đa số người dân đều hỗ trợ lưu thông xa hơn để tạo điều kiện xây dựng cầu mới.

Hiện nay, trên hiện trường cũng đã xây dựng một cầu tạm, mong quý Ông/Bà chấp thuận lưu thông tạm cho đến khi hoàn thành công trình.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 15:13 11/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đa số người dân thị trấn chấp thuận trong khi người dân thị trấn ko đi đường này
CDTC (1) - 12:47 13/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505