Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng. Trước đó tôi có phản ánh đến cơ quan cơ sở Thu mua mũ cao su ông Lê Thì ở thôn La Khê Trẹm, xã Hương Thọ. Cơ quan chức năng trả lời trong 15 ngày ngày 20.8.2019 cho đến ngày 3.9.2019 phải di đời ra khỏi khu đông dân cư. Bây giờ quá hạn di dời mà cơ sở này vẫn thu mua mũ cao su. Kính mong cơ quan di dời ra khỏi khu đông dân cư, làng xóm hôi không chịu nổi, nhất là trẻ em.
1/2
1
2
Lượt xem: 231
Ngày gửi: 19:31 04/09/2019
Hạn xử lý: 13/09/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo Phòng Tài nguyên môi trường thị xã phối hợp UBND xã Hương Thọ kiểm tra, xử lý, kết quả trả lời như sau:

1. Đối với cơ sở thu mua mủ cao su của ông Lê Thì:

Cơ sở thu mua mủ cao su của ông Lê Thì ở thôn La Khê Trẹm, xã Hương Thọ có vị trí nằm sát nhà dân. Tại thời điểm kiểm tra, cơ sở đang chứa khoảng 2 tấn mủ cao su, có mùi hôi khó chịu, hệ thống xử lý nước thải chưa đảm bảo, kho chứa mủ nằm lộ thiên. Hiện ông đang xây dựng một công trình tạm để làm điểm thu mua mủ cao su mới, địa điểm đang xây dựng nằm cách xa khu dân cư khoảng 700 mét, thuộc thửa đất đang trồng cây cao su của gia đình ông. Ngày 17/9/2019 ông Lê Thì đã thực hiện di dời toàn bộ mủ cao su tại cơ sở cũ ra điểm thu mua mới, cơ sở cũ đã đóng cửa hoàn toàn.

2. Ngoài cơ sở thu mua mủ cao su của ông Lê Thì, trên địa bàn xã Hương Thọ có cơ sở thu mua mủ cao su của bà Lê Thị Ớt tại thôn La Khê Trẹm. Qua kiểm tra, xét thấy điểm thu mua của bà Lê Thị Ớt nằm trong khuôn viên đất ở của hộ gia đình. Tại thời điểm kiểm tra, cơ sở đã ngưng hoạt động, không có mủ cao su tại kho. Theo cam kết của hộ gia đình thì hiện nay không thực hiện thu mua nữa; nếu sau này gia đình có nhu cầu hoạt động lại việc thu mua thì sẽ lập thủ tục để xin vị trí phù hợp, không ảnh hưởng đến môi trường.

UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:28 23/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
dạ thưa các anh ông thì đã đi rồi nhân vẫn còn cái hầm chứa nước thải cao su mỗi khi mưa xuống nước thải vẫn tàng ra ngoài hôi không chịu nổi mong các anh vận động ông lê thì lắp cái hố lại hoạt làm sao đừng để nước thải tàng ra ngoài cho với cám ơn các anh đã tận tình giúp đỡ
CDTC (1) - 16:27 23/09/2019
rất cám ơn, chúng tôi sẽ yêu cầu xử lý sớm
UBND Thị xã Hương Trà - 08:18 24/09/2019
kính gửi UBND thị xã hương trà cơ sở thu mua mũ cao su ông lê thì chuyển đi rồi nhân những ngày mưa vẫn còn mua tại chỗ cũ vã lại cái hầm chứa nước thải cao su cũ chưa sang lấp mỗi khi mưa xuống nước thải vẫn tàng ra ngoài hôi không chịu nổi
CDTC (1) - 09:50 06/11/2019
ăn rồi xăm soai ghê rứa.
CDTC (2) - 10:14 06/11/2019
sao lại xăm soai tôi chạy ngang qua mà thấy hôi huống chi Là mấy nhà ở gần đó
CDTC (1) - 11:07 06/11/2019
cám ơn Bạn đã phản ánh, chung tôi sẽ kiểm tra và xử lý
UBND Thị xã Hương Trà - 13:56 06/11/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505