Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Chính quyền ở đâu? Mà để Người dân ngang nhiên bày bàn ghế, kéo mái che để làm chổ kinh doanh buôn bán trên hành lang giao thông đã nhiều năm tại giao lộ ngã tư Tỉnh lộ 10 giao cắt đường Phạm Văn Đồng nối dài thuộc xã Phú Thượng. Cứ vào khoảng thời gian từ 14h đến 23h hàng ngày tình hình giao thông trật tự nơi đây rất lộn xộn, rất mất mỹ quan đô thị.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 189
Ngày gửi: 08:35 04/09/2019
Hạn xử lý: 12/09/2019
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã đã gặp trực tiếp hộ kinh doanh bán hột vịt lộn tại vị trí nêu trên, đồng thời đề nghị hộ bán hột vịt lộn tìm vị trí khác để kinh doanh, mua bán không được lấn chiếm lòng, lề đường nếu tái phạm sẽ bị xử lý theo quy định. Hộ kinh doanh đã cam kết sẽ tìm vị trí khác đảm bảo không làm ảnh hưởng đến trật tự đô thị.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:47 12/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505