Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh tình trạng xả rác không đúng nơi quy định tại bãi tập kết rác ở tỉnh lộ 10 đối diện cổng chào xóm 10 Ngọc Anh, Phú Thượng, Phú Vang. Đáng nói là tình trạng này xảy ra thường xuyên trong thời gian gần đây. Kính mong cơ quan chức năng giải quyết.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 138
Ngày gửi: 07:57 04/09/2019
Hạn xử lý: 12/09/2019
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã đã chỉ đạo Công ty Môi trường Phú Vang cử nhân viên hướng dẫn cho người dân không được đổ, bỏ rác tại khu vực nêu trên. Nếu phát hiện sẽ bị xử lý vi phạm hành chính về hành vi bỏ rác không đúng nơi quy định. Sau 1 tuần vừa qua người dân đã tự giác bỏ rác vào vị trí đã được quy định. (Đính kèm hình ảnh)

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:44 12/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505