Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Đường Nguyễn Hữu Cảnh, Phường An Tây, Thành Phố Huế, Thừa Thiên Huế.
(Một trận mưa đã ngập, xe chết máy)
Kính mong các cấp ban ngành chiếu cố làm cống thoát nước cho người dân bớt khổ! Trân trọng!
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 164
Ngày gửi: 20:23 03/09/2019
Hạn xử lý: 12/09/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của quý Ông/Bà, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Nguyễn Hữu Cảnh hiện nay chưa có Hệ thống thoát nước, đa số nước mưa chảy theo tự nhiên ra các sông, hồ điều hòa... Do đô thị hóa, mật độ xây dựng ngày càng lớn nên khả năng thoát nước của các ao, hồ điều hòa, sông hói kém gây ngập úng khi mưa lớn xảy ra. Vào các ngày 1/9/2019 đến 4/9/2019 do ảnh hưởng bão số 4 và áp thấp nhiệt đới nên Thành phố Huế đã có mưa to và rất to gây ngập úng nhiều tuyến đường như Phạm Thị Liên, các kiệt đường Bạch Đằng, khu vực phường Thủy Biều....

Sáng ngày 4/9/2019, UBND Thành phố đã chỉ đạo các đơn vị quản lý các tuyến đường đô thị, đường kiệt, hệ thống thoát nước, cây xanh...kiểm tra thực tế, dọn dẹp đảm bảo an toàn giao thông, khơi thông cống rãnh nhằm chống ngập úng...Hiện nay, các tuyến đường ngập úng đã được khơi thông, đảm bảo an toàn giao thông trên tuyến. Về lâu dài Phòng Quản lý đô thị sẽ kiến nghị, đề xuất UBND Thành phố xây dựng kế hoạch đầu tư trung hạn hạ tầng kỹ thuật trong đó có hạng mục đầu tư hệ thống thoát nước chống ngập úng cho các tuyến đường chưa được đầu tư hệ thống thoát nước vào các năm tiếp theo.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:21 09/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính thưa ! Các Ban và các phòng kế hoạch xin dc đầu tư cấp thoát nước khi nào mới có kết quả . Tại đây người dân chờ đợi đc chính quyền quan tâm đến đời sống và nhu cầu rất nhiều . Mỗi lần mưa gây ngập úng vài ngày mới rút đc làm ảnh hưởng đến cs người dân ở đây. Tôi mong rằng kiến nghị đầu tư hệ thống cấp thoát nước ở đây dc thông qua càng sớm càng tốt ạ. Xin chân thành cám ơn!
CDTC (1) - 14:02 09/09/2019
Mong được các ban ngành quan tâm và giúp đỡ, chơ đôi khi đi ngang đoạn đường này vào trời mưa rất là cực, nghĩ lại thấy ở thành phố mà còn thua nông thôn nữa, bữa nay nông thôn họ cũg đã đô thị hoá, đường to rộng bê tông tận ngõ, xin cám ơn
CDTC (2) - 08:50 11/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505