Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Quán bún tại kiệt 177 Phan Đình Phùng,phường Phú Nhuận lấn chiếm đường kiệt và lòng lề đường để kinh doanh buôn bán gây cản trở giao thông, tiềm ẩn nguy cơ tại nạn rất cao, gây mất mỹ quan đô thị. Sự việc đã kéo dài rất lâu nhưng không thấy bất cứ đơn vị nào xử lý. Kinh mong các đơn vị liên quan xử lý triệt để, lập lại trật tự đô thị tránh tái diễn. Chân thành cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 215
Ngày gửi: 10:33 03/09/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường chỉ đạo các lực lượng làm nhiệm vụ trật tự đô thị của phường tiếp tục thực hiện kế hoạch chấn chỉnh, lập lại trật tự đô thị, an toàn giao thông trên địa bàn phường. Tại địa điểm phản ánh các lực lượng công an phường, tổ trật tự đô thị đã đến chấn chỉnh và yêu cầu chủ quán hướng dẫn khách để xe đúng nơi quy định, buôn bán không lấn chiếm vỉa hè , đặt, để các vật dụng, bàn ghế gây cản trở đi lại bà con, nhân dân ảnh hưởng đến trật tự đô thị, an toàn giao thông, đại diện chủ quán đã thực hiện và cam đoan không tái diễn. UBND phường tiếp tục thực hiện công tác trật tự ở khu vực này nếu còn vi phạm UBND phường sẽ lập biên bản xử lý theo quy định của pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:29 12/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thiết nghĩ UBND Phú Nhuận làm thì làm cho tròn trách nhiệm và chức năng nhiệm vụ của đơn vị. Đừng làm những động thái che mắt "cưỡi ngựa xem hoa".
CDTC (1) - 16:53 17/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505