Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi:
Hiện nay, tại ngách ngách 34/11/69 Lê Ngô Cát, phường Thủy Xuân không có đường ống thoát nước mưa và nước sinh hoạt, dân cư đã ở rất đông nhưng không có đường cống thoát nước mưa và nước sinh hoạt nên mỗi lần có mưa, đường kiệt ngập rất sâu và tràn vào nhà dân.
Vì vậy, kính mong chính quyền địa phương quan tâm giải quyết.
Xin trân trọng cảm ơn!
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 127
Ngày gửi: 08:10 03/09/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

Các thửa đất tại vị trí phản ánh do người dân tự tách thửa chuyển nhượng và xây dựng nhà ở, làm đường bê tông, không phải do nhà nước đầu tư xây dựng. Trong quá trình tách thửa chuyển nhượng do chủ sử dụng đất không đầu tư hệ thống thoát nước nên khu vực này bị ngập nước vào mùa mưa.

UBND phường ghi nhận và sẽ kiến nghị cơ quan có thẩm quyền xem xét về vấn đề thoát nước tại khu vực này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:03 10/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505