Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa quý cơ quan, tôi là một người dân sống ở Khu đô thị Đông Nam Thủy An, hồi tháng 4, chúng tôi có phản ánh tình trạng ngập úng cục bộ ở tuyến đường dãy lô K, đã được trung tâm Đô Thị thông minh tiếp nhận và kịp thời gửi đến cơ quan chức năng giải quyết. Sau khi công ty Bình Minh tiếp quản dự án, tuyến cống thuộc Lô K đã được xử lý. Tuy nhiên, sau hôm mưa chiều và tối hôm qua, chúng tôi nhận thấy tình trạng ngập úng vẫn chưa được khắc phục, qua kiểm tra các tuyến đường khác đều khô ráo, chỉ có tuyến lô K của chúng tôi nước không thoát được, vì vậy chúng tôi kính đề nghị Trung tâm đô thị thông minh phản ánh hiện trường với cơ quan chủ quản kịp thời xử lý trước mùa mưa bảo. Xin trân trọng cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 218
Ngày gửi: 06:30 03/09/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra, vị trí mà Ông/Bà phản ánh thuộc tuyến đường số 03 của dự án Khu đô thị mới Đông Nam Thủy An do Công ty TNHH Đầu Tư Thương Mại Minh Linh làm Chủ đầu tư dự án (đơn vị nhận chuyển nhượng dự án từ Công ty CP đầu tư Xây dựng số 8). Trong thời gian vừa qua, sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Ban đã làm việc với Công ty TNHH Đầu Tư Thương Mại Minh Linh để khắc phục tình trang đọng nước và Công ty đã tiến hành thi công; tuy nhiên do mới tiếp nhận công trình nên Công ty Minh Linh chưa đánh giá hết tình hình nên việc khắc phục chưa được triệt để.

Ngày 04/9/2019, Ban đã có công văn số 1088/BQLKV-QLHT,KT về việc khẩn trương giải quyết một số kiến nghị của người dân trong khu đô thị mới Đông Nam Thủy An để đốc thúc Công ty tiến hành kiểm tra, đánh giá một cách nghiêm túc và có phương án khắc phục triệt để hệ thống thoát nước ở lô K nhằm đảm bảo thoát nước ở tuyến đường này. (Đính kèm văn bản)

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:53 05/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505