Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị các cơ quan chức năng có thẩm quyền có biện pháp xử lý triệt để điểm tập kết rác thải gây ô nhiễm, mất mỹ quan đô thị và gây cháy đối với hộ Nguyễn Bình ở tổ 7 khu vực 3 phường An Hòa. Xin chân thành cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 153
Ngày gửi: 11:27 02/09/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hoà kiểm tra và trả lời như sau:

Về vấn đề này, trước đây UBND phường đã chỉ đạo Công chức Địa chính – Xây dựng, Tổ Quản lý đô thị, Cảnh sát khu vực về khảo sát và có buổi làm việc với ông Nguyễn Bình.

Sau khi tiếp tục nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, ngày 05/9/2019 UBND phường đã cử Công chức Địa chính - Xây dựng, Tổ Quản lý đô thị, Cảnh sát khu vực về kiểm tra thực tế. Qua công tác điều tra, xác minh, UBND phường xin báo cáo cụ thể như sau: Ông Nguyễn Bình là người đi thu gom phế liệu đem về tập kết trong khuôn viên nhà ông, một số lượng ít rồi đem đi bán; tại thời điểm kiểm tra, không phát hiện việc gây ô nhiễm môi trường cũng như gây ảnh hưởng đến sinh hoạt của các hộ dân xung quanh.

Mặc dù vậy, UBND phường cũng yêu cầu ông dọn dẹp gọn gàng, tập kết phải đảm bảo vệ sinh môi trường và không gây ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:29 11/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505