Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng giữ xe trái phép chiếm dụng kiệt 26 Hà Nội (có cả video). Luôn có 2-3 người đứng ở đầu kiệt chèo kéo khách đến mua sắm tại Vincom gây khó chịu cho mọi người. Đến nỗi có một người đứng chặn ngay đầu hầm giữ xe của Vincom để chèo kéo. Đặc điểm của kiệt 26 Hà Nội là có nhiều góc cua, ngoằn ngoèo chứ không phải thẳng dài một mạch. Do đã bị phạt nhiều lần nên những người giữ xe đã lợi dụng đặc điểm địa hình của kiệt bỏ xe sâu vào bên trong. Nên nhìn từ ngoài vào không thấy chiếc xe nào cả nhưng thật ra vẫn liên tục diễn ra hoạt động giữ xe trái phép. Kính mong UBND Phường Phú Nhuận kiểm tra sâu bên trong kiệt và có các biện pháp ngăn ngừa tái phạm nhất là vào các dịp lễ lớn (Quốc Khánh 2/9 , Quốc tế thiếu nhi 1/6 ,....). Đặc biệt đến đây là Tết Trung Thu , rất nhiều người đến Vincom vui chơi mua sắm. Trân trọng cảm ơn !
Lượt xem: 149
Ngày gửi: 08:41 02/09/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường chỉ đạo Công an phối hợp với Tổ trật tự đô thị đến vị trí phản ánh kiểm tra, xử lý, tại thời điểm kiểm tra UBND phường không phát hiện vi phạm lực lượng chức năng đã đi sâu vào trong kiệt vẫn không phát hiện. UBND phường tiếp tục chỉ đạo các lực lượng thường xuyên kiểm tra địa điểm này nếu phát hiện phường sẽ lập biên bản xử lý theo quy định của pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 07:41 13/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Chừ chỉ còn phía UBND Phường kiểm tra thường xuyên, tránh tái diễn giữ xe thôi. Người dân cũng đã làm hết sức để phản ánh vi phạm. Trân trọng cảm ơn
CDTC (1) - 16:33 13/09/2019
Chúng tôi thường xuyên chỉ đạo các lực lượng làm nhiệm vụ kiểm tra,xử lý nếu phát hiện vi phạm,cám ơn người dân đã đồng hành với chính quyền trong việc xử lý tại địa điểm này
Phường Phú Nhuận - 09:24 02/10/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505