Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Không nên để thùng rác trước cổng trường THPT Hương Thủy (35 Dạ Lê), mất tầm nhìn khi đi trong trường ra. Công ty môi trường đã di dời đi chỗ khác nhưng dân ở gần đó đã đưa về lại, dù ở gần đó cũng đã có 2 thùng rác rồi. Đề nghị cơ quan chức năng rà soát, xử lý.
Lượt xem: 138
Ngày gửi: 13:06 31/08/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Thủy Phương đã chỉ đạo cán bộ Địa chính xây dựng kết hợp với Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế tiến hành di chuyển thùng rác đến vị trí thích hợp. Đồng thời tuyên truyền vận động nhân dân bỏ rác gọn gàng, không được tự ý di chuyển vị trí để thùng rác gây ảnh hưởng đến trật tự đô thị. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường Thủy Phương chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

Ngày xử lý: 16:31 10/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505