Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa Quý Lãnh đạo, cơ quan ban ngành tỉnh Thừa Thiên Huế,
Hiện nay tôi đang sống tại Thôn Hiền Sỹ - Phong Sơn - Phong Điền - Thừa Thiên Huế
Tôi viết lên đây kính mong Quý Cấp có thẩm quyền quan tâm giúp đỡ cho người dân chúng tôi với nội dung sau:
Chúng tôi phản ánh về việc ô nhiễm tiếng ồn gây ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống hàng ngày của chúng tôi.
Nguyên nhân: gia đình bà Nguyễn Thị Hồng thường xuyên hát karaoke và mở với âm thanh rất lớn.
Ảnh hưởng đến cuộc sống cũng như việc học tập của con Em chúng tôi.
Chúng tôi đã bức xúc trong thời gian dài suốt 2 năm qua. Và bây giờ chúng tôi không thể chịu đựng thêm được nữa.
Thời gian hát: từ khoảng 15h đến 20h tối.
Chu kỳ cứ 2-3 lần/tuần.
Khẩn thiết mong cơ quan có thẩm quyền giải quyết gấp để mang lại bình yên cho cuộc sống chúng tôi
Trân trọng .
Lượt xem: 163
Ngày gửi: 09:10 31/08/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND xã Phong Sơn khẩn trương xử lý trường hợp nêu trên. Qua báo cáo UBND xã Phong Sơn, UBND huyện trả lời như sau:

Sau khi nhận được ý kiến chỉ đạo của UBND huyện về việc kiểm tra, giải quyết phản ánh của quý Ông/Bà. Chiều ngày 01/9/2019, UBND xã Phong Sơn đã có buổi làm việc với Cấp ủy chi bộ, Ban quản lý thôn Đông Dạ và hộ gia đình hát karaoke là ông Trần Văn Tùng và bà Nguyễn Thị Hồng (vợ của ông Tùng).

Qua làm việc, vợ chồng ông Trần Văn Tùng và bà Nguyễn Thị Hồng đã thừa nhận là gia đình có hát karaoke trong những buổi chiều sau khi đi làm việc về, mở âm thanh hơi lớn, nhưng không vi phạm thời gian quy định (thời gian hát đảm bảo theo quy ước hương ước của thôn). UBND xã đã lập biên bản làm việc và hộ gia đình ông Trần Văn Tùng đã ký cam kết với UBND xã: “Từ nay trở về sau, gia đình Tôi không mở âm thanh quá lớn khi hát karaoke tại nhà và không vi phạm về thời gian hát karaoke gia đình theo quy định của pháp luật”. UBND xã đã giao Công chức Văn hóa - Xã hội phối hợp với Ban quản lý thôn Đông Dạ theo dõi việc thực hiện cam kết của gia đình ông Trần văn Tùng.

UBND huyện chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:31 09/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505