Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Nội dung trả lời của Công ty Cổ phần cấp nước TT.Huế (HueWACO)là không đúng với nội dung buổi làm việc giữa nhân viên công ty với các hộ dân trong xóm. Nhu cầu kéo ống chính vào đến hộ gia đình là nhu cầu của 10 hộ chứ không phải một mình gia đình tôi. Tại buổi làm việc nhân viên công ty nói rằng có hai hướng giải quyết, nếu không kéo ống chính vào được do công ty chưa có kế hoạch thì sẽ dời đồng hồ của gia đình tôi vào để giảm hơn 70m đường ống (Các hộ trong xóm đồng ý), nhân viên Công ty đã lấy số điện thoại nói rằng sẽ báo cáo lãnh đạo rồi thông tin lại giải quyết như thế nào. Mặt khác, Công ty trả lời trong thời gian tới sẽ kéo ống chính vào là khi nào? Trước đây 2 năm cũng đã nói như vậy mà bây giờ đã kéo vào đâu? Kính mong quý Công ty quan tâm giải quyết. Xin cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 174
Ngày gửi: 10:02 30/08/2019
Hạn xử lý: 10/09/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Hiện tại Công ty Cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế chưa nhận được được bất kỳ đơn thư nào của 10 hộ/20 hộ như quý Ông/Bà phản ánh. Căn cứ khoản 2, Điều 39 tại Nghị định số 117/2007/NĐ-CP của Chính phủ "về sản xuất, cung cấp và tiêu thụ nước sạch" thì trong trường hợp khách hàng sử dụng nước ở quá xa đường ống phân phối thì phải có sự thỏa thuận giữa hai bên nhằm bảo đảm quyền lợi kinh doanh của đơn vị cấp nước.

Vì thế, kính đề nghị quý Ông/Bà liên hệ phòng giao dịch của Xí nghiệp cấp nước Hương Phú để làm thủ tục cải tạo chuyển dời, sau khi nhận đơn yêu cầu Công ty sẽ tiến hành cải tạo chuyển dời đồng hồ của quý khách hàng sang đấu nối vào cuối tuyến DN63_HDPE để tăng áp lực, lưu lượng nước sau khi quý khách hàng đạt được sự chấp thuận, nhất trí bằng văn bản với các hộ dân trong Xóm (có chữ ký của các hộ kèm theo). Và theo kế hoạch, Công ty Cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế sẽ mở rộng mạng lưới tuyến ống vào cuối xóm vào khoảng đầu năm 2020.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:33 09/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Chẳng hiểu người đại diện cho công ty cấp nước TTHue trả lời kiến nghị của tôi làm việc kiểu gì nữa, xin anh chị đọc Nghị định gì thì cũng xem xét thực tế để trả lời cho đúng. Xin thông báo cho anh chị biết là hiện nay gia đình tôi đã có đơn thỏa thuận với xóm và đã di dời đồng hồ nước rồi. Hy vọng đầu năm 2020 công ty sẽ kéo ống nước vào đến cuối xóm như đã nói ở trên. Xin nói đây là nguyện vọng của tất cả các hộ trong xóm, nếu cần từng người chúng tôi sẽ phản ảnh đến quý công ty thông qua Hue S. Xin cảm ơn.
CDTC (1) - 17:03 11/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505