Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh về hệ thống đèn chiếu sáng được lắp đặt ở cầu Trường Tiền hiện đã xuống cấp, lỗi thời và không được chiếu sáng về đêm như thời gian trước cũng đã khá lâu đến nay vẫn chưa thấy khắc phục. Tôi xin kiến nghị với Thành phố cần lên kế hoạch sớm thay thế hệ thống chiếu sáng, vừa đảm bảo an toàn cho người lưu thông, vừa trang trí nghệ thuật cho cầu Trường Tiền là rất cần thiết vì đây là biểu tượng của Huế - thành phố du lịch. Tôi xin chân thành cám ơn!
Lượt xem: 347
Ngày gửi: 10:39 10/01/2019
Hạn xử lý: 21/01/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Chào anh.

Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế trả lời nội dung phản ánh của anh như sau:

Hệ thống điện chiếu sáng nghệ thuật và chiếu sáng giao thông cầu Trường Tiền do đã đưa vào sử dụng và vận hành liên tục từ năm 2002 đến nay (17 năm) đã xuống cấp, hư hỏng nghiêm trọng, đúng như ý kiến phản ánh của anh. Từ năm 2014 Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế - đơn vị được thành phố giao quản lý vận hành hệ thống đã có báo cáo UBND tỉnh và UBND thành phố xin chủ trương đầu tư cải tạo, thay thế hệ thống điện chiếu sáng này. Tuy nhiên, do khó khăn về nguồn vốn đầu tư nên chưa thể thực hiện được.

Đến ngày 31/8/2018 UBND thành phố Huế đã có Quyết định số 4286/QĐ-UBND phê duyệt Báo cáo kinh tế kỹ thuật và Kế hoạch lực chọn nhà thầu xây dựng công trình Điện chiếu sáng nghệ thuật cầu Trường Tiền; thời gian thực hiện dự án là 02 năm. Dự án sẽ thay mới toàn bộ đèn chiếu sáng nghệ thuật và đèn chiếu sáng giao thông trên cầu Trường Tiền.

Ngày 30/12/2018 đã tổ chức xong đấu thầu rộng rãi gói thầu cung cấp thiết bị chính của công trình. Nếu thuận lợi, Công ty sẽ tổ chức thi công hoàn chỉnh công trình và đưa vào vận hành sử dụng trong năm 2019. 

Công ty chân thành cám ơn Anh đã có ý kiến phản ánh.

Trân Trọng!

Ngày xử lý: 13:27 14/01/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505