Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Người dân đổ rác thải xây dựng tại đối diện kiệt 24 Lê Thánh Tôn. Rất mất vệ sinh, mỹ quan đô thị. Kính gửi cơ quan chức năng nâng cao tuyên truyền, xử lý!
1/2
1
2
Lượt xem: 204
Ngày gửi: 08:01 30/08/2019
Hạn xử lý: 10/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Thuận Thành

Kính chào ông/bà

Vấn đề phản ánh, kiến nghị của ông/bà UBND phường Thuận Thành xin trả lời như sau:

Điểm tập kết rác công cộng tại đầu kiệt 24 Lê Thánh Tôn nhằm phục vụ nhu cầu sinh hoạt của người dân tại khu vực này. Tại đây, Công ty Môi trường có bố trí 3 thùng rác công cộng, tuy nhiên một số người dân ý thức kém đã xả rác thải ra ngoài, trong đó có rác thải xây dựng. Trong đợt tổng vệ sinh chào đón Lễ Quốc Khánh 2/9 vừa qua,UBND phường đã cử cán bộ phụ trách lĩnh vực môi trường về kiểm tra và huy động lực lượng tổ quản lý đô thị tiến hành thu dọn bãi rác trả lại mỹ quan đô thị tại khu vực này. Thời gian tới, UBND phường sẽ giao trách nhiệm cho cán bộ cốt cán ở tổ dân phố giám sát đồng thời tăng cường cử cán bộ thường xuyên kiểm tra tại khu vực này nhằm xử lý các trường hợp xả rác thải vi phạm vệ sinh môi trường.

UBND phường xin chân thành cảm ơn và trong thời gian đến mong nhận được những đóng góp từ quý ông/bà.

Trân trọng kính chào!

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 17:21 03/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505