Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
E nghe nói quy định tắt điện đường sau 22h đêm là sẽ tắt xen kẽ, tức là bóng đỏ bóng tắt giảm 50% lượng điện chiếu sáng. Vậy mà đoàn đường Lê Đại Hành (từ đoạn ngã tư La Sơn Phu Tử đến ngã tư Nguyễn Trãi) tầm 500m có 6 bóng đèn đường chiếu sáng. Sau 22h tắt 5 bóng,còn lại 1 bóng, đoạn này rất đông dân cư, trong khi đoạn từ ngã tư La Sơn Phu Tử đến Trần Văn Kỷ(trên đường Lê Đại Hành) thì bật sáng toàn bộ bóng đèn (chỉ có UBND phường Tây Lộc và được tầm 15 hộ dân ở). Khu vực không có điện đường mới xảy ra vụ trộm, kẻ trộm phá cửa và lấy đi 3 cây mai,ngoài ra, kiệt 79-81 Lê Đại Hành cũng xuất hiện nhiều kim tiêm ở trong hẽm đó(do trời tối). Rất mong cơ quan chức năng xử lý tình trạng này sớm để mọi người dân khu vực này được an tâm. Xin chân thành cám ơn!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 257
Ngày gửi: 08:58 29/08/2019
Hạn xử lý: 09/09/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Vừa qua ngành điện thay cột điện đường Lê Đại Hành và chuyển đèn, cáp chiếu sáng qua cột mới; trong quá trình chuyển đèn đã phân lại pha đèn không đúng nên dẫn đến tình trạng trên.

- Công ty đã kiểm tra và đã phân lại pha trong ngày 30/8/2019 theo quy định (tắt xen kẻ sau 22h30).

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:18 30/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đèn đã sáng chừ chủ nhân bài viết lại thêm ý khác, sao ko phản ánh 1 lần,khó quá đi
CDTC (1) - 09:52 31/08/2019
ở nội dung phản ánh đầu tiên,tôi có phản ánh nhận mạnh kiệt 79-81 xảy ra tình trạng mất an ninh trật tự (xuất hiện nhiều kim tiêm),đồng thời chỗ đó vừa xảy ra vụ trộm nhà số 79.do vậy, rất mong Hepco quan tâm đến cột đèn ở kiệt đó.có thể tắt bóng phía đường Nguyễn Trãi,bật bóng chỗ kiệt này.xin chân thành cám ơn.
CDTC (2) - 09:16 06/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505