Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tại vị trí đường cắt từ Tố Hữu qua khu vực chung cư Vicoland Huế, do đoạn đường chưa làm hoàn thiện nên đã có hiện tượng lợi dụng để đổ chất thải xây dựng và các loại rác tại đây làm mất mỹ quan và gây bốc mùi thối khó chịu. Nếu không xử lý dứt điểm sẽ thành nơi chứa rác và tràn vô khu dân cư khi mùa mưa tới.. Rất mong các cơ quan ban ngành cho rà soát, xử lý ngay. Chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 140
Ngày gửi: 13:02 28/08/2019
Hạn xử lý: 11/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Xuân Phú

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Xuân Phú kiểm tra và trả lời như sau:

Do thời điểm đổ rác thải xây dựng và rác sinh hoạt vào ban đêm nên công tác kiểm tra, xử lý gặp nhiều khó khăn. Từ thời điểm phản ánh đến nay, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận chuyên môn và cán bộ cốt cán tổ dân phố số 8 kiểm tra nếu phát hiện ghi lại biển số xe và đồng thời báo công an phường xử lý. Về vị trí rác thải đã đổ, UBND phường sẽ làm việc Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế để xem xét khối lượng chuyển đi nơi khác với kinh phí do ngân sách phường chi trả.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:02 28/10/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505