Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Trung tâm Giám sát, Điều hành Đô thị thông minh Tỉnh Thừa Thiên Huế. Hiện nay được biết Trung tâm được UBND Tỉnh giao lắp đặt 1500 camera trên địa bàn Thành phố. Kính mong Trung tâm có thể trả lời cụ thể, rõ ràng qua chuyên mục phản ánh hiện trường những câu hỏi sau giúp tôi được hiểu rõ hơn vấn đề xử phạt "nguội" qua hệ thống camera.
- Thứ 1: Xin Trung tâm cho biết thời điểm nào sẽ triển khai phạt "nguội" vi phạm về trật tự giao thông như vượt đèn đỏ, lấn làn,...
- Thứ 2: Ngoài lĩnh vực trật tự giao thông, những lĩnh vực khác như hành vi lấn chiếm vỉa hè có được áp dụng xử phạt hay không hay chỉ có thể phản ánh hành vi vi phạm đến cơ quan chức năng xử lý?
- Thứ 3: Các camera giám sát đường phố - phòng chống tội phạm của các Phường có được đưa vào hệ thống camera của Trung tâm Giám sát, Điều hành Đô thị thông minh không và nếu có thì bên phía Trung tâm có được trích xuất hình ảnh để xử phạt hành vi vi phạm hay không?
Trân trọng cảm ơn !
Lượt xem: 283
Ngày gửi: 09:24 28/08/2019
Hạn xử lý: 06/09/2019
Kết quả xử lý
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh

Kính chào Ông/Bà.

Về câu hỏi của quý Ông/Bà, Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh trả lời như sau:

- Về ý kiến thời điểm triển khai phạt nguội: UBND tỉnh đang dự thảo quy định xử phạt nguội hành vi vi phạm phạm giao thông. Dự kiến sẽ ban hành và áp dụng vào khoảng tháng 10/2019.

- Về việc xử phạt hành vi lấn chiếm vỉa hè, hiện nay Trung tâm đã sử dụng hệ thống camera giám sát để bắt các hành vi lấn chiếm vỉa hè trên địa bàn thành phố và phân phối đến các cơ quan chức năng để tiến hành xử lý.

- Về việc kết nối camera của các phường, Trung tâm đang xây dựng phương án để kết nối và đưa vào sử dụng trong thời gian tới.

Trung tâm chân thành cảm ơn câu hỏi của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các câu hỏi, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:54 06/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xin hỏi trung tâm giám sát điều hành đô thị thông minh, hiện đã lắp được bao nhiêu camera, dự kiến khi nào lắp đủ 1500 cái
CDTC (1) - 16:17 06/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505